WooCommerce Anti Fraud 5.8.1 - en to vi translation catalogue (353 entries)

note: Plugin Name of the plugin
en: WooCommerce Anti Fraud
vi: WooC Commerce chống gian lận

note: Description of the plugin
en: Score each of your transactions, checking for possible fraud, using a set of advanced scoring rules.
vi: Chấm điểm từng giao dịch của bạn, kiểm tra khả năng gian lận có thể xảy ra, sử dụng bộ quy tắc tính điểm nâng cao.

note: Author of the plugin
en: OPMC Australia Pty Ltd
vi: Công ty TNHH OPMC Úc

en: Anti Fraud - Admin Notice
vi: Chống gian lận - Thông báo của quản trị viên

en: Admin notification about an order.
vi: Thông báo của quản trị viên về một đơn đặt hàng.

en: Fraud notification for order #{order_id}
vi: Thông báo gian lận cho đơn hàng số{order_id}

en: Antifraud paypal verification
vi: Xác minh paypal chống lừa đảo

en: Check pending order fraud risk score
vi: Kiểm tra điểm rủi ro gian lận đơn đặt hàng đang chờ xử lý

en: Fraud check done.
vi: Kiểm tra gian lận được thực hiện.

en: MaxMind Risk Score
vi: Điểm rủi ro MAXMIND

en: Hide details
vi: Ẩn chi tiết

en: Show fraud risk details
vi: Hiển thị chi tiết rủi ro gian lận

en: Fraud Risk
vi: Nguy cơ gian lận

en: This order is currently in queue for a fraud check.
vi: Lệnh này hiện đang xếp hàng để kiểm tra gian lận.

en: Cancel fraud check queue
vi: Hủy hàng kiểm tra gian lận

en: Calculate Fraud Risk
vi: Tính toán rủi ro gian lận

en: Anti Fraud - PayPal verification
vi: Chống gian lận - Xác minh PayPal

en: Notice about PayPal verification.
vi: Thông báo về Xác minh PayPal.

en: PayPal Verification notification of order #{order_id}
vi: Thông báo xác minh PayPal của đơn hàng #{order_id}

en: No fraud checking has been done on this order yet.
vi: Chưa có kiểm tra gian lận nào được thực hiện theo đơn đặt hàng này.

en: Low Risk
vi: Nguy cơ thấp

en: Medium Risk
vi: Rủi ro trung bình

en: High Risk
vi: Rủi ro cao

en: Order fraud checks skipped due to whitelisted email.
vi: Kiểm tra gian lận đặt hàng bị bỏ qua do email bị danh sách trắng.

en: Order fraud checks skipped due to whitelisted customer IPs.
vi: Kiểm tra gian lận đặt hàng bị bỏ qua do IPS khách hàng trong danh sách trắng.

en: Order fraud checks skipped due to whitelisted user role.
vi: Kiểm tra gian lận đặt hàng bị bỏ qua do vai trò người dùng danh sách trắng.

en: Order fraud checks skipped due to whitelisted payment method.
vi: Kiểm tra gian lận đặt hàng bị bỏ qua do phương thức thanh toán danh sách trắng.

en: Order fraud checks skipped due to user verified from Trust Swiftly.
vi: Kiểm tra gian lận đặt hàng bị bỏ qua do người dùng được xác minh từ niềm tin nhanh chóng.

en: User Email is Whitelisted.
vi: Email người dùng được liệt kê trong danh sách trắng.

en: Payment method
vi: Phương thức thanh toán

en: Max order limit reched from same IP.
vi: Giới hạn đơn hàng tối đa được sạc từ cùng một IP.

en: Max Order Limit between time reached.
vi: Giới hạn đơn hàng tối đa giữa thời gian đạt được.

en: Anti Fraud
vi: Chống gian lận

en: General Settings
vi: Cài đặt chung

en: Rules
vi: Quy tắc

en: Blacklist Settings
vi: Cài đặt danh sách đen

en: Email Alerts
vi: Thông báo qua email

en: Paypal Settings
vi: Cài đặt PayPal

en: MinFraud Settings
vi: Cài đặt Minfraud

en: MinFraud Insights Settings
vi: Cài đặt hiểu biết Minfraud

en: MinFraud Factors Settings
vi: Cài đặt yếu tố Minfraud

en: Trust Swiftly Settings
vi: Tin tưởng cài đặt nhanh chóng

en: Need Support?
vi: Cần sự ủng hộ?

en: <a href="https://thrive.zohopublic.com/aref/G4734hGpxD/mBWuIqNh8" target="_blank" >Trust Swiftly</a> is a paid, external service that uses AI to verify the identity and payment of a customer. By using <a href="https://thrive.zohopublic.com/aref/G4734hGpxD/mBWuIqNh8" target="_blank" >Trust Swiftly</a> you can decrease fraud by automatically verifying their information and later use the data to win any dispute cases. To sign up for Trust Swiftly, click this link: <a href="https://thrive.zohopublic.com/aref/G4734hGpxD/mBWuIqNh8" target="_blank">trustswiftly.com</a><hr/>
vi: <a href="https://thrive.zohopublic.com/aref/G4734hGpxD/mBWuIqNh8" target="_blank" >Trust Swiftly</a> là một dịch vụ bên ngoài có tính phí, sử dụng AI để xác minh danh tính và khoản thanh toán của một khách hàng. Bằng cách sử dụng <a href="https://thrive.zohopublic.com/aref/G4734hGpxD/mBWuIqNh8" target="_blank" >Tin cậy nhanh chóng</a>, bạn có thể giảm gian lận bằng cách tự động xác minh thông tin của họ và sau đó sử dụng dữ liệu để thắng mọi vụ tranh chấp. Để đăng ký Trust Swiftly, hãy nhấp vào liên kết này: <a href="https://thrive.zohopublic.com/aref/G4734hGpxD/mBWuIqNh8" target="_blank">trustswiftly.com</a><hr/>

en: Trust Swiftly Enable/Disable
vi: Tin tưởng nhanh chóng bật/tắt

en: Enable Trust Swiftly
vi: Kích hoạt niềm tin nhanh chóng

en: API Key
vi: Mã API

en: Base URL
vi: URL cơ sở

en: Enter in your Trust Swiftly site URL i.e https://example.trustswiftly.com
vi: Nhập URL trang web nhanh chóng của bạn I.E https://example.trustswiftly.com

en: Verification Method
vi: Phương thức xác minh

en: Verification Template
vi: Mẫu xác minh

en: Select a verification method defined such as ID and Selfie. A Verification Template should be set on Trust Swiftly.
vi: Chọn một phương thức xác minh được xác định như ID và selfie. Một mẫu xác minh nên được đặt trên niềm tin nhanh chóng.

en: When To Verify
vi: Khi nào cần xác minh

en: Select when customers should verify their identity.
vi: Chọn khi khách hàng nên xác minh danh tính của họ.

en: Select Threshold Weight
vi: Chọn Trọng lượng ngưỡng

en: If the risk score exceed threshold value which is set here, then the customer needs to be verified with Trust Swiftly.
vi: Nếu điểm rủi ro vượt quá giá trị ngưỡng được đặt ở đây, thì khách hàng cần được xác minh với niềm tin nhanh chóng.

en: MaxMind minFraud Settings
vi: Cài đặt MaxMind Minfraud

en: <a href="https://maxmind.pxf.io/qnvxGg" target="_blank" >MaxMind minFraud</a> is a paid, external service that uses machine learning to detect potential fraud transactions. By using <a href="https://maxmind.pxf.io/qnvxGg" target="_blank" >minFraud</a> you can potentially detect more fraudulent transactions.<br/>To sign up to MaxMind minFraud, click this link: <a href="https://maxmind.pxf.io/qnvxGg" target="_blank">https://maxmind.com</a><hr/>
vi: <a href="https://maxmind.pxf.io/qnvxGg" target="_blank" >MaxMind minFraud</a> là một dịch vụ bên ngoài có tính phí, sử dụng công nghệ máy học để phát hiện các giao dịch gian lận tiềm ẩn. Bằng cách sử dụng <a href="https://maxmind.pxf.io/qnvxGg" target="_blank" >minFraud</a>, bạn có thể phát hiện nhiều giao dịch gian lận hơn.<br/>Để đăng ký MaxMind minFraud, hãy nhấp vào liên kết này: <a href="https://maxmind.pxf.io/qnvxGg" target="_blank">https://maxmind.com</a><hr/>

en: Enable/Disable
vi: Cho phép vô hiệu hóa

en: Enable MaxMind minFraud Integration
vi: Bật tích hợp MaxMind Minfraud

en: Device Tracking
vi: Theo dõi thiết bị

en: Detect if a person uses the same device but changes proxies while they are placing multiple orders from your website
vi: Phát hiện nếu một người sử dụng cùng một thiết bị nhưng thay đổi proxy trong khi họ đang đặt nhiều đơn đặt hàng từ trang web của bạn

en: MaxMind Account ID
vi: ID tài khoản MaxMind

en: Enter your MaxMind account ID here.  If you don&apos;t have an account, please sign up at <a href="https://maxmind.pxf.io/qnvxGg" target="_blank">https://maxmind.com</a>.
vi: Nhập ID tài khoản MaxMind của bạn tại đây. Nếu bạn không có tài khoản, vui lòng đăng ký tại <a href="https://maxmind.pxf.io/qnvxgg" target="_Blank"> https://maxmind.com </a>.

en: MaxMind License Key
vi: Khóa giấy phép MAXMIND

en: Enter the license key provided by MaxMind here.
vi: Nhập khóa cấp phép được cung cấp bởi MaxMind tại đây.

en: Does IP Address Match Location?
vi: Địa chỉ IP có vị trí khớp không?

en: Enable it to identify that customer's physical location matches the location provided by IP address.
vi: Cho phép nó xác định vị trí thực tế của khách hàng phù hợp với vị trí được cung cấp bởi địa chỉ IP.

en: Rule Weight
vi: Trọng lượng quy tắc

en: Threshold Settings
vi: Cài đặt ngưỡng

en: Threshold minFraud Risk Score
vi: Tỷ lệ điểm rủi ro Minfraud ngưỡng

en: If the risk score returned by the minFraud system exceeds this number, the transaction will be considered potentially fraudulent and will contribute to the overall fraud score calculation.  If the risk score from minFraud is lower than this threshold, it will not contribute to the overall fraud score.
vi: Nếu điểm rủi ro được trả về bởi hệ thống Minfraud vượt quá con số này, giao dịch sẽ được coi là có khả năng lừa đảo và sẽ đóng góp cho tính toán điểm gian lận tổng thể. Nếu điểm rủi ro từ Minfraud thấp hơn ngưỡng này, nó sẽ không đóng góp vào điểm số gian lận tổng thể.

en: minFraud Rule Weight
vi: Trọng lượng quy tắc Minfraud

en: If the minFraud risk score exceeds the threshold set above, this weight will be applied to the overall risk score.  By adjusting this, you can balance the minFraud value against the other rules-based calculations in the plugin.
vi: Nếu điểm rủi ro Minfraud vượt quá ngưỡng được đặt ở trên, trọng lượng này sẽ được áp dụng cho điểm số rủi ro tổng thể. Bằng cách điều chỉnh điều này, bạn có thể cân bằng giá trị Minfraud so với các tính toán dựa trên quy tắc khác trong plugin.

en: Enable MaxMind minFraud Insights Integration
vi: Kích hoạt tích hợp MaxMind Minfraud Insights

en: Threshold minFraud Insights Risk Score
vi: Ngưỡng Minfraud Insights Điểm rủi ro

en: minFraud Insights Rule Weight
vi: Minfraud Insights Quy tắc trọng lượng

en: Enable MaxMind minFraud Factors Integration
vi: Bật tích hợp các yếu tố MaxMind Minfraud

en: Threshold minFraud Factors Risk Score
vi: Ngưỡng các yếu tố minfraud điểm số rủi ro

en: minFraud Factors Rule Weight
vi: yếu tố minfraud trọng lượng quy tắc

en: Support for the Anti-Fraud Plugin
vi: Hỗ trợ cho plugin chống gian lận

en: Facing an Issue with the plugin?
vi: Đối mặt với một vấn đề với plugin?

en: Contact Our Support
vi: Liên hệ với sự hỗ trợ của chúng tôi

en: If you have any issues or feedback about Anti-Fraud plugin, we would love to here from you!
vi: Nếu bạn có bất kỳ vấn đề hoặc phản hồi nào về plugin chống gian lận, chúng tôi rất thích ở đây từ bạn!

en: Love our Plugin?
vi: Yêu plugin của chúng tôi?

en: Leave Us a Review!
vi: Để lại cho chúng tôi một đánh giá!

en: Your positive reviews are always encouraging!
vi: Đánh giá tích cực của bạn luôn luôn đáng khích lệ!

en: Google reCAPTCHA Settings
vi: Cài đặt Google Recaptcha

en: Click <a href="https://www.google.com/recaptcha/admin" target="_blank">here</a> to register.
    								Activating reCAPTCHA will enable the service on your Checkout page, which is an effective means of reducing spam orders, particularly from velocity attacks ie. where spammers try multiple credit cards to test their validity.   If you continue to experience a high volume of spam orders after enabling this setting, please contact our Support team (<a href="mailto:support@opmc.biz" target="_top">support@opmc.biz</a>) .<hr/>
vi: "Nhấp vào <a href=""https://www.google.com/recaptcha/admin"" Target=""_Blank""> tại đây </a> để đăng ký.
    								Kích hoạt recaptcha sẽ cho phép dịch vụ trên trang thanh toán của bạn, đây là một phương tiện hiệu quả để giảm các đơn đặt hàng thư rác, đặc biệt là từ các cuộc tấn công vận tốc IE. Trường hợp những người gửi thư rác thử nhiều thẻ tín dụng để kiểm tra tính hợp lệ của chúng. Nếu bạn tiếp tục trải nghiệm khối lượng lớn các đơn đặt hàng spam sau khi bật cài đặt này, vui lòng liên hệ với nhóm hỗ trợ của chúng tôi ( ). <Hr/>"

en: Enable reCAPTCHA
vi: Bật recaptcha

en: Enable reCAPTCHA on checkout page<br/>
vi: Bật recaptcha trên trang thanh toán <br/>

en: Enable v2 reCAPTCHA
vi: Bật v2 recaptcha

en: Enable v2 reCAPTCHA<br/>
vi: Bật v2 recaptcha <br/>

en: Enable v3 reCAPTCHA
vi: Bật V3 Recaptcha

en: Enable v3 reCAPTCHA<br/>
vi: Bật v3 recaptcha <br/>

en: v2 Site Key
vi: Khóa trang web V2

en: Enter v2 Site Key
vi: Nhập khóa trang V2

en: v2 Secret Key
vi: Khóa bí mật v2

en: Enter v2 Secret Key
vi: Nhập khóa bí mật v2

en: v3 Site Key
vi: Khóa trang web V3

en: Enter v3 Site Key
vi: Nhập khóa trang V3

en: v3 Secret Key
vi: Khóa bí mật v3

en: Enter v3 Secret Key
vi: Nhập khóa bí mật v3

en: Alerts
vi: Cảnh báo

en: Get alerts about suspected fraudulent activities <hr/>
vi: Nhận thông báo về các hoạt động gian lận bị nghi ngờ <hr/>

en: Activate Email Alerts for Admin
vi: Kích hoạt cảnh báo email cho quản trị viên

en: Enable to receive fraud alerts on admin email address when risk-score exceeds value set in Email Notification Score.
vi: Cho phép nhận thông báo gian lận trên địa chỉ email của quản trị viên khi điểm số rủi ro vượt quá giá trị được đặt trong điểm thông báo email.

en: Additional Address(es) to Notify
vi: Địa chỉ bổ sung để thông báo

en: Add additional email address(es) you want to be notified upon exceeding Risk-score. Press “Comma”, TAB or ENTER button for the next entry.
vi: Thêm (ES) địa chỉ email bạn muốn được thông báo khi vượt quá điểm số rủi ro. Nhấn vào dấu phẩy, tab hoặc nút nhập cho mục tiếp theo.

en: Email Notification Score
vi: Điểm thông báo email

en: Risk scores that meet or exceed this value will trigger email alerts to your specified email addresses.
vi: Điểm số rủi ro đáp ứng hoặc vượt quá giá trị này sẽ kích hoạt thông báo email đến địa chỉ email được chỉ định của bạn.

en: Blacklist
vi: Danh sách đen

en: WooCommerce Anti-Fraud allows you to create a list of email addresses as well as a list of IP addresses that will always be marked as potential fraud transactions.
vi: WooC Commerce Anti-Fraud cho phép bạn tạo một danh sách các địa chỉ email cũng như danh sách các địa chỉ IP sẽ luôn được đánh dấu là các giao dịch gian lận tiềm năng.

en: Email Blacklisting
vi: Gửi email cho danh sách đen

en: Email Blacklist
vi: Email Danh sách đen

en: Enable the email blacklist function to block emails captured by WooCommerce Anti-fraud rules.
vi: Cho phép chức năng Danh sách đen email để chặn các email được ghi lại bởi các quy tắc chống gian lận của WooC Commerce.

en: Automatic Blacklisting
vi: Danh sách đen tự động

en: Add email addresses of orders reported with a high risk of fraud to blacklist automatically.
vi: Thêm địa chỉ email của các đơn đặt hàng được báo cáo với nguy cơ gian lận cao vào danh sách đen.

en: Blocked Email Addresses
vi: Địa chỉ email bị chặn

en: The email addresses listed in the text area will be considered unsafe. You can also add or remove emails manually here. Type “,” or press TAB/ENTER button for the next entry. Please add emails in bulk separating them by either comma or space.
vi: Các địa chỉ email được liệt kê trong khu vực văn bản sẽ được coi là không an toàn. Bạn cũng có thể thêm hoặc xóa email theo cách thủ công tại đây. Nhập nút, hoặc nhấn Tab/ENTER cho mục tiếp theo. Vui lòng thêm email với số lượng lớn phân tách chúng bằng dấu phẩy hoặc không gian.

en: IP Blacklisting
vi: Danh sách đen IP

en: IP Blacklist
vi: Danh sách đen IP

en: Enable the IP blacklist function
vi: Bật hàm Danh sách đen IP

en: Enable the IP blacklist function to block IP addresses with high risk of frauds.
vi: Bật hàm Danh sách đen IP để chặn địa chỉ IP có nguy cơ gian lận cao.

en: Blocked IP Addresses
vi: Địa chỉ IP bị chặn

en: The IP addresses listed in the text area will be considered unsafe.  You can also add or remove IP addresses manually here. Type “,” or press TAB/ENTER button for the next entry. Please add IPs in bulk separating them by either comma or space.
vi: Các địa chỉ IP được liệt kê trong khu vực văn bản sẽ được coi là không an toàn. Bạn cũng có thể thêm hoặc xóa địa chỉ IP theo cách thủ công tại đây. Nhập nút, hoặc nhấn Tab/ENTER cho mục tiếp theo. Vui lòng thêm IP trong số lượng lớn phân tách chúng bằng dấu phẩy hoặc không gian.

en: These settings are specific to Paypal Payment Gateway. This means, when the customer use their Paypal account for making payment for their orders, then these rules come into action.<hr/>
vi: Các cài đặt này dành riêng cho Cổng thanh toán Paypal. Điều này có nghĩa là khi khách hàng sử dụng tài khoản Paypal để thanh toán cho đơn hàng của mình thì các quy tắc này sẽ có hiệu lực.<hr/>

en: Select to enable Paypal verification
vi: Chọn để cho phép xác minh PayPal

en: Block Downloads
vi: Khối tải xuống

en: Prevent digital downloads if verification failed or still processing
vi: Ngăn chặn tải xuống kỹ thuật số nếu xác minh không thành công hoặc vẫn xử lý

en: Verification Retry
vi: Xác minh thử lại

en: Number of days that have to pass before sending another email if the order is still waiting for verification
vi: Số ngày phải trôi qua trước khi gửi email khác nếu đơn hàng vẫn đang chờ xác minh

en: Auto Cancellation Days
vi: Ngày hủy tự động

en: Orders that are not verified within the given number of days will be automatically cancelled
vi: Đơn đặt hàng không được xác minh trong số ngày nhất định sẽ bị hủy tự động

en: Paypal verified addresses
vi: Địa chỉ xác minh PayPal

en: Verified email addresses
vi: Địa chỉ email được xác minh

en: Email Template
vi: Mẫu email

en: Configure the email template below. The following tags can be embedded in the template fields:<br/><br/><b>{site_title}</b> - replaced with the Wordpress Site Title<br/><b>{site_email}</b> - replaced with the Wordpress site admin email address
vi: Định cấu hình mẫu email bên dưới. Các thẻ sau có thể được nhúng trong các trường mẫu: <br/> <br/> <b> {site_title} </b> - được thay thế bằng tiêu đề trang web WordPress <br/> <b> {site_email} </b> - Thay thế bằng địa chỉ email của Quản trị viên WordPress

en: Email Type
vi: Loại email

en: Emails can be sent either as plain text or HTML
vi: Email có thể được gửi dưới dạng văn bản đơn giản hoặc HTML

en: The subject of the email that will be sent to the purchaser
vi: Chủ đề của email sẽ được gửi đến người mua

en: [{site_title}] Confirm your PayPal email address
vi: [{site_title}] xác nhận địa chỉ email PayPal của bạn

en: Email body
vi: Cơ quan email

en: Hi!We have received your order on {site_title}, but to complete we have to verify your PayPal email address.If you havent made or authorized any purchase, please, contact PayPal support service immediately,and email us to {site_email} for having your money back.
vi: Xin chào! Chúng tôi đã nhận được đơn đặt hàng của bạn trên {site_title}, nhưng để hoàn tất, chúng tôi phải xác minh địa chỉ email PayPal của bạn. Nếu bạn chưa thực hiện hoặc ủy quyền bất kỳ giao dịch mua hàng nào, vui lòng liên hệ ngay với dịch vụ hỗ trợ PayPal và gửi email cho chúng tôi tới {site_email} để yêu cầu tiền của bạn trở lại.

en: General behaviours of the Anti Fraud plugin are configured on this page.<hr/>
vi: Hành vi chung của plugin chống gian lận được cấu hình trên trang này. <hr/>

en: Set Risk Thresholds
vi: Đặt ngưỡng rủi ro

en: There are three risk thresholds.  Low, Medium and High.   In this section you can define where the boundary point between those thresholds.   The maximum risk score is 100, the minimum is 0.<br/>
vi: Có ba ngưỡng rủi ro. Thấp, trung bình và cao. Trong phần này, bạn có thể xác định vị trí điểm ranh giới giữa các ngưỡng đó. Điểm rủi ro tối đa là 100, tối thiểu là 0. <br/>

en: There are three risk thresholds: Low, Medium and High. In this section, you can define where the boundary point between those thresholds. The maximum risk score is 100, the minimum is 0. Orders are considered Low, Medium, and High Risk Orders based on these values.
vi: Có ba ngưỡng rủi ro: thấp, trung bình và cao. Trong phần này, bạn có thể xác định vị trí điểm ranh giới giữa các ngưỡng đó. Điểm rủi ro tối đa là 100, tối thiểu là 0. Các đơn đặt hàng được coi là đơn đặt hàng thấp, trung bình và cao dựa trên các giá trị này.

en: Medium Risk threshold
vi: Ngưỡng rủi ro trung bình

en: High Risk threshold
vi: Ngưỡng rủi ro cao

en: Enable debug logging
vi: Cho phép ghi nhật ký gỡ lỗi

en: Pre-Purchase Assessment
vi: Đánh giá trước khi mua

en: Pre-Payment Checking
vi: Kiểm tra trả trước

en: Notification message for Blocked users
vi: Thông báo thông báo cho người dùng bị chặn

en: Website Administrator does not allow you to place this order. Please contact our support team. Sorry for any inconvenience.
vi: Quản trị viên trang web không cho phép bạn đặt hàng này. Vui lòng liên hệ với nhóm hỗ trợ của chúng tôi. Xin lỗi đã làm phiền.

en: Adds a custom alert message for blocked users on Pre-Payment Check. This message will be shown to the user on the checkout page while they attempt to pay.
vi: Thêm một thông báo cảnh báo tùy chỉnh cho người dùng bị chặn khi kiểm tra tiền thanh toán. Thông báo này sẽ được hiển thị cho người dùng trên trang thanh toán trong khi họ cố gắng trả tiền.

en: Change Order Status based on Risk Score
vi: Thay đổi trạng thái đặt hàng dựa trên điểm rủi ro

en: Update Order Status based on Fraud Score
vi: Cập nhật trạng thái đặt hàng dựa trên điểm gian lận

en: Enable to cancel and/or put orders on hold based on Risk Score.
vi: Bật hủy và/hoặc đặt đơn đặt hàng dựa trên điểm rủi ro.

en: Weighting to Cancel Order
vi: Trọng số để hủy đơn hàng

en: Orders with a score equal to or greater than this value will be automatically cancelled. <br/> To disable it, slide the slider to the extreme left or Select 0.
vi: Các đơn đặt hàng có điểm bằng hoặc lớn hơn giá trị này sẽ được tự động hủy. <br/> Để vô hiệu hóa nó, trượt thanh trượt sang bên trái hoặc chọn 0.

en: Weighting to put Order On-hold
vi: Trọng số để đặt hàng trên giữ

en: Orders with a score equal to or greater than this number will be automatically set on hold. <br/> To disable it, slide the slider to the extreme left or Select 0.
vi: Các đơn đặt hàng có điểm bằng hoặc lớn hơn số này sẽ được tự động đặt. <br/> Để vô hiệu hóa nó, trượt thanh trượt sang bên trái hoặc chọn 0.

en: Whitelist Payment Methods
vi: Phương thức thanh toán danh sách trắng

en: Enable Whitelisting of Payment Methods
vi: Bật danh sách trắng của các phương thức thanh toán

en: Select Payment Methods to be Whitelisted
vi: Chọn Phương thức thanh toán được liệt kê trong danh sách trắng

en: User Roles Whitelisting
vi: Vai trò người dùng danh sách trắng

en: Enable Whitelisting of User Roles
vi: Bật danh sách trắng của vai trò người dùng

en: Select User Roles to be Whitelisted
vi: Chọn Vai trò của người dùng được liệt kê trong danh sách trắng

en: Select roles
vi: Chọn vai trò

en: Whitelisted Emails
vi: Email trong danh sách trắng

en: Email Whitelist
vi: Danh sách trắng gửi email

en: Whitelisted IPs
vi: IPS trong danh sách trắng

en: IPs Whitelist
vi: Danh sách trắng IP

en: Auto Fraud Check For Existing Orders
vi: Kiểm tra gian lận tự động cho các đơn đặt hàng hiện có

en: Enable Auto Fraud Check
vi: Bật kiểm tra gian lận tự động

en: No Of Days For Historical Orders Checks
vi: Không có ngày nào để kiểm tra đơn đặt hàng lịch sử

en: Enable Debug Logging
vi: Cho phép ghi nhật ký gỡ lỗi

en: Enable Debug Log
vi: Bật nhật ký gỡ lỗi

en: General Rules
vi: Quy tắc chung

en: Each rule that is matched will add the configured &quot;Rule Weight&quot; value to the overall fraud score.  In this section you can configure general fraud detection rules.<hr/>
vi: Mỗi quy tắc được khớp sẽ thêm cấu hình &quot; trọng lượng quy tắc &quot; Giá trị cho điểm gian lận tổng thể. Trong phần này, bạn có thể định cấu hình các quy tắc phát hiện gian lận chung. <hr/>

en: First Time Purchase Rules
vi: Quy tắc mua hàng lần đầu tiên

en: Rule set for Buyers who are purchasing from your website for the first time.
vi: Quy tắc đặt cho người mua lần đầu tiên mua từ trang web của bạn.

en: First Purchase on Website
vi: Mua đầu tiên trên trang web

en: Enable it to identify customers purchasing from your website for the first time.
vi: Cho phép nó xác định khách hàng mua từ trang web của bạn lần đầu tiên.

en: First Purchase Rule Weight
vi: Trọng lượng quy tắc mua đầu tiên

en: Re-Check First Orders in Processing State?
vi: Kiểm tra lại các đơn đặt hàng đầu tiên trong trạng thái xử lý?

en: Enable it to perform first-order re-check on orders in processing state.
vi: Cho phép nó thực hiện kiểm tra lại bậc nhất trên các đơn đặt hàng ở trạng thái xử lý.

en: IP, Billing and Shipping Address-based Rules
vi: IP, thanh toán và các quy tắc dựa trên địa chỉ

en: Rules set for identifying fraudulent orders triggering risks based on IP, billing and shipping addresses.
vi: Các quy tắc được đặt để xác định các đơn đặt hàng gian lận kích hoạt rủi ro dựa trên địa chỉ IP, thanh toán và vận chuyển.

en: Does Geo Location Match?
vi: Vị trí địa lý có khớp không?

en: Enable it to identify that customer's shipping/billing state matches the state provided by Geo Location.
vi: Cho phép nó xác định rằng trạng thái vận chuyển/thanh toán của khách hàng phù hợp với tiểu bang được cung cấp bởi địa điểm địa lý.

en: API Key for bigdatacloud.com
vi: Khóa API cho BigDatacloud.com

en: Don't have bigdatacloud.com account? <a href="https://www.bigdatacloud.com/" target="_blank">Signup here</a><br/>Get 50K requests per month for free. Upgrade for more.
vi: Không có tài khoản BigDatacloud.com? <a href="https://www.bigdatacloud.com/" target="_blank"> Đăng ký tại đây </a> <br/> Nhận yêu cầu 50k mỗi tháng miễn phí. Nâng cấp để biết thêm.

en: You can use bigdatacloud.com to get accurate address via customer Lat and Long and its required to use geo location rule.
vi: Bạn có thể sử dụng BigDatacloud.com để có được địa chỉ chính xác thông qua khách hàng LAT và Long và cần thiết để sử dụng quy tắc vị trí địa lý.

en: Are Billing and Shipping Addresses Same?
vi: Là thanh toán và địa chỉ vận chuyển giống nhau?

en: Enable to identify difference between billing and shipping addresses.
vi: Cho phép xác định sự khác biệt giữa thanh toán và địa chỉ vận chuyển.

en: Enable Phone Number and Billing Country Check
vi: Bật số điện thoại và kiểm tra quốc gia thanh toán

en: If you enable this rule, then it is highly recommended that you use a separate Phone Number Validation plugin to make sure your customers specify a correct international phone number format on the checkout page. Else, this rule will treat an invalid phone number as a risk.
vi: Nếu bạn bật quy tắc này, thì rất khuyến khích bạn sử dụng plugin xác thực số điện thoại riêng để đảm bảo khách hàng của bạn chỉ định định dạng số điện thoại quốc tế chính xác trên trang thanh toán. Khác, quy tắc này sẽ coi một số điện thoại không hợp lệ là một rủi ro.

en: Weight of the single rule in the total calculation of risk.
vi: Trọng lượng của quy tắc duy nhất trong tổng số tính toán rủi ro.

en: Is Customer behind Proxy or VPN?
vi: Khách hàng đằng sau proxy hay VPN?

en: Check if the customer is behind either a proxy or a VPN
vi: Kiểm tra xem khách hàng có đứng sau proxy hay VPN không

en: Multiple Orders Attempts using Different Addresses from Same IP
vi: Nhiều lần thử đơn hàng bằng cách sử dụng các địa chỉ khác nhau từ cùng một IP

en: Rule to check buyer is ordering products using different addresses from the same IP over a certain period from your store.
vi: Quy tắc để kiểm tra người mua đang đặt hàng các sản phẩm bằng các địa chỉ khác nhau từ cùng một IP trong một khoảng thời gian nhất định từ cửa hàng của bạn.

en: Purchased from same IP but Different Customer Addresses?
vi: Mua từ cùng một IP nhưng địa chỉ khách hàng khác nhau?

en: Enable this rule to monitor if multiple orders with different billing or shipping addresses have originated from the same IP address. Make sure to set time span of checking.
vi: Cho phép quy tắc này để giám sát nếu nhiều đơn đặt hàng có địa chỉ thanh toán hoặc vận chuyển khác nhau có nguồn gốc từ cùng một địa chỉ IP. Đảm bảo đặt khoảng thời gian kiểm tra.

en: Past Number of Days to Check
vi: Số ngày qua để kiểm tra

en: The number of days in the past to check IP addresses and different physical addresses.
vi: Số ngày trong quá khứ để kiểm tra địa chỉ IP và các địa chỉ vật lý khác nhau.

en: Origin Countries
vi: Các quốc gia xuất xứ

en: International orders tend to have a higher fraud risk than orders that originate in your home country. Merchants often find that certain origin countries have a higher potential for fraud. These Rule sets help manage such risks.
vi: Các đơn đặt hàng quốc tế có xu hướng có rủi ro gian lận cao hơn các đơn đặt hàng có nguồn gốc ở nước bạn. Các thương nhân thường thấy rằng một số quốc gia xuất xứ có tiềm năng gian lận cao hơn. Các bộ quy tắc này giúp quản lý rủi ro như vậy.

en: Is it International Order?
vi: Có phải là thứ tự quốc tế?

en: Enable to check if the order originates from outside of your store's home country.
vi: Kích hoạt để kiểm tra xem đơn đặt hàng có bắt nguồn từ bên ngoài nước của cửa hàng của bạn không.

en: Is Order from High-Risk Country?
vi: Trật tự có phải từ quốc gia có nguy cơ cao không?

en: Enable it to check if orders originate from unsafe countries. Select unsafe countries from the list below.
vi: Cho phép nó kiểm tra xem các đơn đặt hàng có bắt nguồn từ các quốc gia không an toàn không. Chọn các quốc gia không an toàn từ danh sách dưới đây.

en: Mark Unsafe Countries
vi: Đánh dấu các quốc gia không an toàn

en: High-Risk Email Domains
vi: Miền email rủi ro cao

en: Merchants often find that certain email domains have a higher potential for fraud. These Rule sets will help you manage High-Risk Email Domains.<br/>Identify High-Risk Domains by manually adding such email domains to High-Risk Domain section and/or using QuickEmailVerification.com API key to make this operation automatic.
vi: Người bán thường nhận thấy rằng một số miền email nhất định có khả năng lừa đảo cao hơn. Các bộ quy tắc này sẽ giúp bạn quản lý Miền email có rủi ro cao.<br/>Xác định miền có rủi ro cao bằng cách thêm thủ công các miền email đó vào phần Miền có rủi ro cao và/hoặc sử dụng khóa API QuickEmailVerification.com để thực hiện thao tác này tự động.

en: Is Suspicious / High-Risk Email Domain?
vi: Miền email đáng ngờ / có nguy cơ cao có phải là không?

en: Enable it to check if customer's email address originates from any high-risk domain listed below and/or add API for “quickemailverification. com” for automatic checking
vi: Cho phép kiểm tra xem địa chỉ email của khách hàng có bắt nguồn từ bất kỳ miền có rủi ro cao nào được liệt kê bên dưới và/hoặc thêm API cho QuickeMailVerification hay không. com ”để kiểm tra tự động

en: High-Risk Domains
vi: Miền có nguy cơ cao

en: API Key for quickemailverification.com
vi: Khóa API cho QuickEmailverification.com

en: Don't have quickemailverification account? <a href="">Signup here</a><br/>Verify 50 emails for free. Upgrade if you want more
vi: Không có tài khoản nhanh chóng? <a href=""> Đăng ký tại đây </a> <br/> Xác minh 50 email miễn phí. Nâng cấp nếu bạn muốn nhiều hơn

en: You can use quickemailverification.com to get more accurate results for false email domain-related checks.
vi: Bạn có thể sử dụng QuickEmailverification.com để có kết quả chính xác hơn cho các kiểm tra liên quan đến tên miền email sai.

en: Order Amounts and Attempts
vi: Số tiền đặt hàng và các nỗ lực

en: The rules in this section are triggered based on defined order amounts and by counting attempted orders. You can also limit orders within a certain time frame. Orders with unusually high values, or customers who make an excessive number of transactions in a short period are more likely to be fraudulent.
vi: Các quy tắc trong phần này được kích hoạt dựa trên số tiền đặt hàng được xác định và bằng cách đếm các đơn đặt hàng đã cố gắng. Bạn cũng có thể giới hạn các đơn đặt hàng trong một khung thời gian nhất định. Các đơn đặt hàng có giá trị cao bất thường hoặc khách hàng thực hiện số lượng giao dịch quá mức trong một thời gian ngắn có nhiều khả năng bị lừa đảo.

en: Order Amount is Above Average?
vi: Số tiền đặt hàng là trên trung bình?

en: Check if order significantly exceeds the average order amount for your site. Set multiplier value to trigger this rule when order place is value times greater than an average order.
vi: Kiểm tra nếu đơn hàng vượt quá đáng kể số tiền đặt hàng trung bình cho trang web của bạn. Đặt giá trị số nhân để kích hoạt quy tắc này khi vị trí đặt hàng là thời gian giá trị lớn hơn một thứ tự trung bình.

en: Average Multiplier
vi: Số nhân trung bình

en: Enter the multiplier value to check amount over average transaction value that will trigger the rule (expressed as a multiplier). For example, if you want to limit orders that are 2 times greater than the average value of orders, set the multiplier value to 2.
vi: Nhập giá trị nhân để kiểm tra số tiền qua giá trị giao dịch trung bình sẽ kích hoạt quy tắc (được biểu thị dưới dạng hệ số nhân). Ví dụ: nếu bạn muốn giới hạn các đơn đặt hàng lớn hơn 2 lần so với giá trị trung bình của các đơn đặt hàng, hãy đặt giá trị số nhân thành 2.

en: Order Exceeds Maximum Amount Limit?
vi: Đặt hàng vượt quá giới hạn số tiền tối đa?

en: Enable this rule to confirm that the total amount of the order does not exceed maximum configured amount below.
vi: Kích hoạt quy tắc này để xác nhận rằng tổng số lượng đơn đặt hàng không vượt quá số tiền được cấu hình tối đa bên dưới.

en: Amount Limit ($)
vi: Giới hạn số tiền ($)

en: Enter the maximum amount of purchase accepted in your store.
vi: Nhập số lượng mua tối đa được chấp nhận trong cửa hàng của bạn.

en: Too many order attempts?
vi: Quá nhiều nỗ lực đặt hàng?

en: Enabling this rule allows you to limit number of orders per user within the time span configured below.
vi: Kích hoạt quy tắc này cho phép bạn giới hạn số lượng đơn đặt hàng trên mỗi người dùng trong khoảng thời gian được định cấu hình bên dưới.

en: Time Span to Check (hours)
vi: Khoảng thời gian để kiểm tra (giờ)

en: Enter number of hours you want to check
vi: Nhập số giờ bạn muốn kiểm tra

en: Maximum Allowed Number of Orders in Time Span?
vi: Số lượng đơn đặt hàng tối đa được phép trong khoảng thời gian?

en: Enter a total number of orders that a buyer can make in the specified time span.
vi: Nhập tổng số đơn đặt hàng mà người mua có thể thực hiện trong khoảng thời gian được chỉ định.

en: Limit Number of Orders between Time
vi: Giới hạn số lượng đơn đặt hàng giữa thời gian

en: Enabling this rule limits the number of orders to be placed within a certain period of the day.
vi: Cho phép quy tắc này giới hạn số lượng đơn đặt hàng được đặt trong một khoảng thời gian nhất định trong ngày.

en: Start Time
vi: Thời gian bắt đầu

en: Needs to be as per server time. Check in woo general settings. Accordingly specify start time.
vi: Cần phải theo thời gian của máy chủ. Kiểm tra các cài đặt chung của Woo. Theo đó chỉ định thời gian bắt đầu.

en: End Time
vi: Thời gian kết thúc

en: Needs to be as per server time. Check in woo general settings. Accordingly specify end time.
vi: Cần phải theo thời gian của máy chủ. Kiểm tra các cài đặt chung của Woo. Theo đó chỉ định thời gian cuối.

en: Maximum Allowed Number of Orders Between Time
vi: Số đơn hàng được phép tối đa giữa thời gian

en: Enter maximum number of orders that can be placed during specified time span.
vi: Nhập số lượng đơn đặt hàng tối đa có thể được đặt trong khoảng thời gian quy định.

en: Low Risk Order
vi: Lệnh rủi ro thấp

en: Medium Risk Order
vi: Lệnh rủi ro trung bình

en: High Risk Order
vi: Lệnh rủi ro cao

en: Disabled
vi: Tàn tật

en: No Importance
vi: Không quan trọng

en: Moderate
vi: Vừa phải

en: High Importance
vi: Tầm quan trọng cao

en: Your Account Id or License Key could not be authenticated!!
vi: ID tài khoản hoặc khóa cấp phép của bạn không thể được xác thực !!

en: Great, authenticated successfully!!
vi: Tuyệt vời, được xác thực thành công !!

en: Your Quickemailverification API Key could not be authenticated!!
vi: Khóa API nhanh chóng của bạn không thể được xác thực !!

en: Great, Quickemailverification authenticated successfully!!
vi: Tuyệt vời, QuickEmailverification được xác thực thành công !!

en: Great, Quickemailverification authenticated successfully but you don't have enough credit to use this service.
vi: Tuyệt vời, nhanh chóng được xác thực thành công nhưng bạn không có đủ tín dụng để sử dụng dịch vụ này.

en: Great, bigdatacloud authenticated successfully!
vi: Tuyệt vời, BigDatacloud được xác thực thành công!

en: AntiFraud: Bigdatacloud credentials not authenticate or your quota limit has been exceeded!
vi: Antifraud: Thông tin BigDatacloud không xác thực hoặc giới hạn hạn ngạch của bạn đã bị vượt quá!

en: Your Trust Swiftly API Key could not be authenticated!!
vi: Khóa API tin cậy nhanh chóng của bạn không thể được xác thực !!

en: Your Trust Swiftly Base URL could not be validated!!
vi: URL tin cậy của bạn nhanh chóng không thể được xác thực !!

en: Great, Trust Swiftly authenticated successfully!!
vi: Tuyệt vời, tin tưởng nhanh chóng xác thực thành công !!

en:  Please get verified with Trust Swiftly, and then try again.
vi:  Vui lòng được xác minh với niềm tin nhanh chóng, và sau đó thử lại.

en: Sr No
vi: Sr không

en: Name
vi: Tên

en: Date
vi: Ngày

en: Action
vi: Hoạt động

en: Download
vi: Tải xuống

note: translators: %s: learn more link
en: By using this extension, you may be storing personal data or sharing data with an external service. <a href="%s" target="_blank">Learn more about how this works, including what you may want to include in your privacy policy.</a>
vi: Bằng cách sử dụng tiện ích mở rộng này, bạn có thể lưu trữ dữ liệu cá nhân hoặc chia sẻ dữ liệu với một dịch vụ bên ngoài. <a href="%s" target="_blank">Tìm hiểu thêm về cách thức hoạt động của tính năng này, bao gồm cả những nội dung bạn có thể muốn đưa vào chính sách quyền riêng tư của mình.</a>

note: translators: 1. order ID, 2. resik score.
en: An order with ID #%1$s scored a Risk Score of %2$s.
vi: Đơn đặt hàng có ID #%1$s đã ghi được Điểm rủi ro là %2$s.

note: translators: 1. start of link, 2. end of link.
en: %1$sClick here to view the order.%2$s.
vi: %1$sNhấp vào đây để xem đơn hàng.%2$s.

note: translators: 1. start of link, 2. end of link.
en: %1$sClick here to verify the order.%2$s.
vi: %1$sNhấp vào đây để xác minh đơn hàng.%2$s.

en: Anti Fraud Dashboard
vi: Bảng điều khiển chống gian lận

en: Orders Detected
vi: Đơn đặt hàng được phát hiện

en: Needs Attention
vi: Cần chú ý

en: Recent Order Data
vi: Dữ liệu đặt hàng gần đây

en: Last 24 Hours Update
vi: Cập nhật 24 giờ qua

en: Total Transaction Amount
vi: Tổng số tiền giao dịch

en: Total Number of Orders
vi: Tổng số đơn đặt hàng

en: Medium Risk Orders
vi: Đơn đặt hàng rủi ro trung bình

en: High-Risk Orders on Hold
vi: Đơn đặt hàng có nguy cơ cao bị giữ

en: Fraudulent Orders Cancelled
vi: Đơn đặt hàng gian lận bị hủy bỏ

en: High-Risk Net Transaction
vi: Giao dịch ròng rủi ro cao

en: Emails Blocked
vi: Email bị chặn

en: Paypal Verification
vi: Xác minh PayPal

en: Spent
vi: Đã tiêu

en: Status
vi: Trạng thái

en: Orders Breakdown
vi: Đơn đặt hàng phá vỡ

note: translators: 1. order ID, 2. resik score.
en: Hi there. Order with ID #%1$s scored a Risk Score of %2$s.
vi: Chào bạn. Đơn đặt hàng có ID #%1$s đã ghi được Điểm rủi ro là %2$s.

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Docs
vi: Tài liệu

en: This email id is blocked.
vi: ID email này bị chặn.

en: This IP Address is blocked.
vi: Địa chỉ IP này bị chặn.

note: translators: %s: order time span
en: You have reached maximum number of allowed orders in %d hours. Please try again later.
vi: Bạn đã đạt được số lượng tối đa các đơn đặt hàng được phép trong %d giờ. Vui lòng thử lại sau.

note: translators: 1. start of link, 2. end of link.
en: Please consider enabling reCaptcha in the Anti Fraud plugin %1$ssettings%2$s to help prevent Velocity attacks.
vi: Vui lòng xem xét bật reCaptcha trong plugin Chống gian lận %1$ssettings%2$s để giúp ngăn chặn các cuộc tấn công Velocity.

en: This email id is blocked
vi: ID email này bị chặn

en: Unblock
vi: Mở khóa

note: translators: 1. start of link, 2. end of link.
en: Please install and activate %1$sWooCommerce%2$s in order for the WooCommerce Anti Fraud extension to work!
vi: Vui lòng cài đặt và kích hoạt %1$sWooCommerce%2$s để tiện ích mở rộng Chống gian lận WooC Commerce hoạt động!

en: Invalid recaptcha.
vi: Recaptcha không hợp lệ.

en: You are not a human, please refresh page.
vi: Bạn không phải là một con người, xin vui lòng làm mới trang.

en: Could not get response from recaptcha server, please refresh page.
vi: Không thể nhận được phản hồi từ máy chủ recaptcha, vui lòng làm mới trang.

en: Recaptcha not responding, please refresh page.
vi: Recaptcha không trả lời, xin vui lòng làm mới trang.

en: PayPal Verification Done.
vi: Xác minh PayPal được thực hiện.

en: Captcha
vi: mã ngẫu nhiên

en: Recaptcha is a required field.
vi: Recaptcha là một lĩnh vực bắt buộc.

en: Could not get response from recaptcha server.
vi: Không thể nhận được phản hồi từ máy chủ recaptcha.

en: Could not verify request.
vi: Không thể xác minh yêu cầu.

en: The threshold between Low and Medium Risk Score. Move the left handle on slider or update the value in text field to set the boundary between Low and Medium-Risk orders. Risk Score less than this value is Low-Risk order and a greater value is the starting point of Medium Risk Orders.
vi: Ngưỡng giữa Điểm Rủi ro Thấp và Trung bình. Di chuyển tay cầm bên trái trên thanh trượt hoặc cập nhật giá trị trong trường văn bản để đặt ranh giới giữa các lệnh Rủi ro Thấp và Trung bình. Điểm rủi ro nhỏ hơn giá trị này là lệnh Rủi ro thấp và giá trị lớn hơn là điểm bắt đầu của Lệnh rủi ro trung bình.

en: This is a threshold between Medium and High-Risk Score. Slide the right handle on slider or update the value in text field to set the boundary between Medium and High-Risk orders. Risk Score less than this value is the end point of Medium-Risk order and a greater value is High-Risk order.
vi: Đây là ngưỡng giữa Điểm rủi ro trung bình và rủi ro cao. Trượt tay cầm bên phải trên thanh trượt hoặc cập nhật giá trị trong trường văn bản để đặt ranh giới giữa các lệnh Rủi ro Trung bình và Rủi ro Cao. Điểm Rủi ro nhỏ hơn giá trị này là điểm cuối của lệnh Rủi ro Trung bình và giá trị lớn hơn là lệnh Rủi ro Cao.

en: Evaluate customers before making the actual payment.  If the fraud score reaches a high-risk order range before making payment, the customer order will be denied in advance, and a custom message appears on the checkout page explaining buyer the reason for denial.
vi: Đánh giá khách hàng trước khi thực hiện thanh toán thực tế. Nếu điểm gian lận đạt đến phạm vi đặt hàng có rủi ro cao trước khi thực hiện thanh toán, đơn đặt hàng của khách hàng sẽ bị từ chối trước và một thông báo tùy chỉnh sẽ xuất hiện trên trang thanh toán giải thích lý do từ chối cho người mua.

en: Enable pre-payment checking to assess fraud before making payment and block buyers with high fraud risk from placing any order and notify them via alert message.
vi: Cho phép kiểm tra thanh toán trước để đánh giá gian lận trước khi thanh toán và chặn người mua có nguy cơ gian lận cao đặt bất kỳ đơn hàng nào và thông báo cho họ qua tin nhắn cảnh báo.

en: Updates order status to cancel and/or on-hold when order passes a certain Risk Score threshold.
vi: Cập nhật trạng thái đơn hàng để hủy và/hoặc tạm dừng khi đơn hàng vượt qua ngưỡng Điểm Rủi ro nhất định.

en: Payments made via the whitelisted payment methods will bypass anti-fraud’s rule to change order status based on risk score.
vi: Các khoản thanh toán được thực hiện thông qua các phương thức thanh toán được đưa vào danh sách cho phép sẽ bỏ qua quy tắc chống gian lận để thay đổi trạng thái đơn hàng dựa trên điểm rủi ro.

en: Enable to add payment methods to the whitelist.
vi: Cho phép thêm phương thức thanh toán vào danh sách trắng.

en: Filter accounts with different user roles to bypass Anti-fraud scoring system.
vi: Lọc các tài khoản có vai trò người dùng khác nhau để vượt qua hệ thống tính điểm Chống gian lận.

en: Enable it to activate whitelisting of User Roles.
vi: Kích hoạt nó để kích hoạt danh sách trắng các Vai trò của Người dùng.

en: Press “Ctrl” or “Command” key and click one or multiple user roles to whitelist. Scroll up/down to select and see more user roles if any.
vi: Nhấn phím “Ctrl” hoặc “Command” và nhấp vào một hoặc nhiều vai trò người dùng để đưa vào danh sách trắng. Cuộn lên/xuống để chọn và xem thêm vai trò của người dùng nếu có.

en: List of Emails whitelitsted. Add emails manullay to make whitlist. Unblocked emails also added to this list.
vi: Danh sách Email được đưa vào danh sách trắng. Thêm email manullay để tạo danh sách trắng. Các email không bị chặn cũng được thêm vào danh sách này.

en: List of IPs whitelitsted. Add IPs manullay to make whitlist. Unblocked IPs also added to this list.
vi: Danh sách IP được đưa vào danh sách trắng. Thêm manullay IP để tạo danh sách trắng. IP không bị chặn cũng được thêm vào danh sách này.

en: In this section, customers can enable this setting to check fraud for a previous order, when the Anti Fraud plugin is not installed and an order was placed within 7 days old.
vi: Trong phần này, khách hàng có thể bật cài đặt này để kiểm tra gian lận cho đơn hàng trước đó, khi plugin Chống gian lận chưa được cài đặt và đơn hàng được đặt trong vòng 7 ngày trước.

en: Enable it to check fraud for a previous order, that orders, when the Antifraud plugin was not installed.
vi: Kích hoạt tính năng này để kiểm tra gian lận đối với đơn hàng trước đó, đơn hàng đó khi plugin Chống gian lận chưa được cài đặt.

en: The Merchant can enter the number of days for historical orders check. The default number of days is 7 days.
vi: Người bán có thể nhập số ngày để kiểm tra lịch sử đơn hàng. Số ngày mặc định là 7 ngày.

en: In this section, customers can enable this setting to create log file and it can seen from WooCommerce >> Status >> Log.
vi: Trong phần này, khách hàng có thể bật cài đặt này để tạo tệp nhật ký và có thể xem tệp này từ WooC Commerce >> Trạng thái >> Nhật ký.

en: Enable it to record the debugging data.
vi: Cho phép nó ghi lại dữ liệu gỡ lỗi.

en: Press Ctrl or ⌘ key and select multiple countries that you think are unsafe for your area of service.
vi: Nhấn phím Ctrl hoặc ⌘ và chọn nhiều quốc gia mà bạn cho rằng không an toàn đối với khu vực dịch vụ của mình.

en: Billing address does not match shipping address
vi: Địa chỉ thanh toán không khớp với địa chỉ giao hàng

en: Ordered from a risk billing_method
vi: Đặt hàng từ phương thức_thanh toán rủi ro

en: Billing phone number does not match with Billing country
vi: Số điện thoại thanh toán không khớp với quốc gia thanh toán

en: Ordered from a risk country
vi: Đặt hàng từ một quốc gia có nguy cơ

en: Customer ordered from behind a proxy.
vi: Khách hàng đặt hàng từ phía sau một proxy.

en: This is the customer's first order with this billing details.
vi: Đây là đơn đặt hàng đầu tiên của khách hàng với chi tiết thanh toán này.

en: Email is a known free email address.
vi: Email là một địa chỉ email miễn phí được biết đến.

en: Customer order geo location mismatches billing/shipping address.
vi: Vị trí địa lý đặt hàng của khách hàng không khớp với địa chỉ thanh toán/giao hàng.

en: Order exceeds maximum amount.
vi: Đơn hàng vượt quá số lượng tối đa.

en: Order is an international order.
vi: Trật tự là trật tự quốc tế.

en: Customer IP address did not match given billing country.
vi: Địa chỉ IP của khách hàng không khớp với quốc gia thanh toán cụ thể.

en: IP address ordered with multiple order details in the past
vi: Địa chỉ IP đã đặt hàng với nhiều chi tiết đơn hàng trong quá khứ

en: Score returned by Minfraud Factors exceeds the allowed value.
vi: Điểm do Yếu tố gian lận trả về vượt quá giá trị cho phép.

en: Score returned by Minfraud Insights exceeds the allowed value.
vi: Điểm do Minfraud Insights trả về vượt quá giá trị cho phép.

en: Score returned by Minfraud exceeds the allowed value.
vi: Điểm do Minfraud trả về vượt quá giá trị cho phép.

en: Email address is from a high-risk domain.
vi: Địa chỉ email đến từ một miền có nguy cơ cao.

en: IP address ordered multiple orders in the last
vi: Địa chỉ IP đã đặt hàng nhiều đơn hàng trong lần cuối cùng

en: Fraud Action
vi: Hành động lừa đảo

en: Fraud Check
vi: Kiểm tra gian lận

en: Processing..
vi: Xử lý..

en: Enter the body of the email to be sent to the purchaser in the text area below:
vi: Nhập nội dung email sẽ gửi cho người mua vào vùng văn bản bên dưới:

en: Press “Ctrl” or “Command” key and click multiple payment methods to whitelist and scroll down to select more payment methods
vi: Nhấn phím “Ctrl” hoặc “Command” và nhấp vào nhiều phương thức thanh toán để đưa vào danh sách trắng và cuộn xuống để chọn thêm phương thức thanh toán

en: Enter any email you want to be whitelisted. Press “Tab” or “Comma” after entering any new email. Please add emails in bulk separating them by either comma or space.
vi: Nhập bất kỳ email nào bạn muốn được đưa vào danh sách trắng. Nhấn “Tab” hoặc “Dấu phẩy” sau khi nhập bất kỳ email mới nào. Vui lòng thêm hàng loạt email, phân tách chúng bằng dấu phẩy hoặc dấu cách.

en: Enter any IPs you want to be whitelisted. Press “Tab” or “Comma” after entering any new IPs. Please add emails in bulk separating them by either comma or space.
vi: Nhập bất kỳ IP nào bạn muốn đưa vào danh sách trắng. Nhấn “Tab” hoặc “Dấu phẩy” sau khi nhập bất kỳ IP mới nào. Vui lòng thêm hàng loạt email, phân tách chúng bằng dấu phẩy hoặc dấu cách.

en: Enter any email origin domains you consider to be high-risk. Press “Tab” or “Comma” after entering any new domain.
vi: Nhập bất kỳ miền gốc email nào mà bạn cho là có rủi ro cao. Nhấn “Tab” hoặc “Dấu phẩy” sau khi nhập bất kỳ tên miền mới nào.

note: translators: 1. start of link, 2. end of link.
en: In order to continue %1$s"Geo Location Match"%2$s service, our provider Bigdatacloud now requires you to sign up and get the api key. To obtain an api key you can %3$sregister here%4$s.
vi: Để tiếp tục dịch vụ %1$s"Geo Location Match"%2$s, nhà cung cấp Bigdatacloud của chúng tôi hiện yêu cầu bạn đăng ký và lấy khóa api. Để lấy khóa api, bạn có thể %3$sđăng ký tại đây%4$s.
