WooCommerce Anti Fraud 5.8.1 - en to th translation catalogue (352 entries)

note: Plugin Name of the plugin
en: WooCommerce Anti Fraud
th: WooCommerce ต่อต้านการฉ้อโกง

note: Description of the plugin
en: Score each of your transactions, checking for possible fraud, using a set of advanced scoring rules.
th: ให้คะแนนธุรกรรมแต่ละรายการของคุณ ตรวจสอบการฉ้อโกงที่อาจเกิดขึ้น โดยใช้ชุดกฎการให้คะแนนขั้นสูง

en: Anti Fraud - Admin Notice
th: การต่อต้านการฉ้อโกง - ประกาศของผู้ดูแลระบบ

en: Admin notification about an order.
th: การแจ้งเตือนผู้ดูแลระบบเกี่ยวกับคำสั่งซื้อ

en: Fraud notification for order #{order_id}
th: การแจ้งเตือนการฉ้อโกงสำหรับคำสั่งซื้อ #{order_id}

en: Antifraud paypal verification
th: การตรวจสอบป้องกันการฉ้อโกง paypal

en: Check pending order fraud risk score
th: ตรวจสอบคะแนนความเสี่ยงการฉ้อโกงคำสั่งซื้อที่รอดำเนินการ

en: Fraud check done.
th: การตรวจสอบการฉ้อโกงเสร็จสิ้น

en: MaxMind Risk Score
th: คะแนนความเสี่ยง MaxMind

en: Hide details
th: ซ่อนรายละเอียด

en: Show fraud risk details
th: แสดงรายละเอียดความเสี่ยงจากการฉ้อโกง

en: Fraud Risk
th: ความเสี่ยงจากการฉ้อโกง

en: This order is currently in queue for a fraud check.
th: ขณะนี้คำสั่งซื้อนี้อยู่ในคิวสำหรับการตรวจสอบการฉ้อโกง

en: Cancel fraud check queue
th: ยกเลิกคิวตรวจสอบการฉ้อโกง

en: Calculate Fraud Risk
th: คำนวณความเสี่ยงจากการฉ้อโกง

en: Anti Fraud - PayPal verification
th: การต่อต้านการฉ้อโกง - การยืนยัน PayPal

en: Notice about PayPal verification.
th: ประกาศเกี่ยวกับการยืนยัน PayPal

en: PayPal Verification notification of order #{order_id}
th: การแจ้งเตือนการยืนยัน PayPal ของคำสั่งซื้อ #{order_id}

en: No fraud checking has been done on this order yet.
th: ยังไม่มีการตรวจสอบการฉ้อโกงในคำสั่งซื้อนี้

en: Low Risk
th: ความเสี่ยงต่ำ

en: Medium Risk
th: ความเสี่ยงปานกลาง

en: High Risk
th: มีความเสี่ยงสูง

en: Order fraud checks skipped due to whitelisted email.
th: การตรวจสอบการฉ้อโกงคำสั่งซื้อถูกข้ามเนื่องจากอีเมลที่อนุญาตพิเศษ

en: Order fraud checks skipped due to whitelisted customer IPs.
th: การตรวจสอบการฉ้อโกงคำสั่งซื้อถูกข้ามเนื่องจาก IP ของลูกค้าที่อนุญาตพิเศษ

en: Order fraud checks skipped due to whitelisted user role.
th: การตรวจสอบการฉ้อโกงคำสั่งซื้อถูกข้ามไปเนื่องจากบทบาทของผู้ใช้ที่อนุญาตพิเศษ

en: Order fraud checks skipped due to whitelisted payment method.
th: ข้ามการตรวจสอบการฉ้อโกงคำสั่งซื้อเนื่องจากวิธีการชำระเงินที่อนุญาตพิเศษ

en: Order fraud checks skipped due to user verified from Trust Swiftly.
th: การตรวจสอบการฉ้อโกงคำสั่งซื้อถูกข้ามไปเนื่องจากผู้ใช้ได้รับการยืนยันจาก Trust Swiftly

en: User Email is Whitelisted.
th: อีเมลผู้ใช้อยู่ในรายการที่อนุญาต

en: Payment method
th: วิธีการชำระเงิน

en: Max order limit reched from same IP.
th: ขีดจำกัดการสั่งซื้อสูงสุดใหม่จาก IP เดียวกัน

en: Max Order Limit between time reached.
th: ขีดจำกัดการสั่งซื้อสูงสุดระหว่างเวลาถึง

en: Anti Fraud
th: ต่อต้านการฉ้อโกง

en: General Settings
th: การตั้งค่าทั่วไป

en: Rules
th: กฎ

en: Blacklist Settings
th: การตั้งค่าบัญชีดำ

en: Email Alerts
th: การแจ้งเตือนทางอีเมล

en: Paypal Settings
th: การตั้งค่าเพย์พาล

en: MinFraud Settings
th: การตั้งค่า MinFraud

en: MinFraud Insights Settings
th: การตั้งค่าข้อมูลเชิงลึก MinFraud

en: MinFraud Factors Settings
th: การตั้งค่าปัจจัย MinFraud

en: Trust Swiftly Settings
th: เชื่อถือการตั้งค่าอย่างรวดเร็ว

en: Need Support?
th: ต้องการความช่วยเหลือหรือไม่?

en: <a href="https://thrive.zohopublic.com/aref/G4734hGpxD/mBWuIqNh8" target="_blank" >Trust Swiftly</a> is a paid, external service that uses AI to verify the identity and payment of a customer. By using <a href="https://thrive.zohopublic.com/aref/G4734hGpxD/mBWuIqNh8" target="_blank" >Trust Swiftly</a> you can decrease fraud by automatically verifying their information and later use the data to win any dispute cases. To sign up for Trust Swiftly, click this link: <a href="https://thrive.zohopublic.com/aref/G4734hGpxD/mBWuIqNh8" target="_blank">trustswiftly.com</a><hr/>
th: <a href="https://thrive.zohopublic.com/aref/G4734hGpxD/mBWuIqNh8" target="_blank" >Trust Swiftly</a> เป็นบริการภายนอกแบบชำระเงินที่ใช้ AI เพื่อยืนยันตัวตนและการชำระเงินของ ลูกค้า. ด้วยการใช้ <a href="https://thrive.zohopublic.com/aref/G4734hGpxD/mBWuIqNh8" target="_blank" >Trust Swiftly</a> คุณสามารถลดการฉ้อโกงได้โดยการตรวจสอบข้อมูลของพวกเขาโดยอัตโนมัติ และใช้ข้อมูลนั้นในภายหลังเพื่อ ชนะคดีพิพาทใดๆ หากต้องการลงทะเบียน Trust Swiftly ให้คลิกลิงก์นี้: <a href="https://thrive.zohopublic.com/aref/G4734hGpxD/mBWuIqNh8" target="_blank">trustswiftly.com</a><hr/>

en: Trust Swiftly Enable/Disable
th: เชื่อถือเปิด/ปิดการใช้งานอย่างรวดเร็ว

en: Enable Trust Swiftly
th: เปิดใช้งานความน่าเชื่อถืออย่างรวดเร็ว

en: API Key
th: คีย์ API

en: Base URL
th: URL ฐาน

en: Enter in your Trust Swiftly site URL i.e https://example.trustswiftly.com
th: ป้อน URL ไซต์ Trust Swiftly ของคุณ เช่น https://example.trustswiftly.com

en: Verification Method
th: วิธีการตรวจสอบ

en: Verification Template
th: เทมเพลตการยืนยัน

en: Select a verification method defined such as ID and Selfie. A Verification Template should be set on Trust Swiftly.
th: เลือกวิธีการยืนยันที่กำหนดไว้ เช่น ID และเซลฟี่ ควรตั้งค่าเทมเพลตการยืนยันบน Trust Swiftly

en: When To Verify
th: เมื่อใดที่ต้องตรวจสอบ

en: Select when customers should verify their identity.
th: เลือกเวลาที่ลูกค้าควรยืนยันตัวตน

en: Select Threshold Weight
th: เลือกน้ำหนักเกณฑ์

en: If the risk score exceed threshold value which is set here, then the customer needs to be verified with Trust Swiftly.
th: หากคะแนนความเสี่ยงเกินเกณฑ์ที่กำหนดไว้ที่นี่ ลูกค้าจะต้องได้รับการยืนยันกับ Trust Swiftly

en: MaxMind minFraud Settings
th: การตั้งค่า MaxMind minFraud

en: <a href="https://maxmind.pxf.io/qnvxGg" target="_blank" >MaxMind minFraud</a> is a paid, external service that uses machine learning to detect potential fraud transactions. By using <a href="https://maxmind.pxf.io/qnvxGg" target="_blank" >minFraud</a> you can potentially detect more fraudulent transactions.<br/>To sign up to MaxMind minFraud, click this link: <a href="https://maxmind.pxf.io/qnvxGg" target="_blank">https://maxmind.com</a><hr/>
th: <a href="https://maxmind.pxf.io/qnvxGg" target="_blank" >MaxMind minFraud</a> เป็นบริการภายนอกแบบชำระเงินที่ใช้การเรียนรู้ของเครื่องเพื่อตรวจจับธุรกรรมการฉ้อโกงที่อาจเกิดขึ้น เมื่อใช้ <a href="https://maxmind.pxf.io/qnvxGg" target="_blank" >minFraud</a> คุณอาจตรวจพบธุรกรรมที่ฉ้อโกงได้มากขึ้น<br/>หากต้องการสมัคร MaxMind minFraud คลิก ลิงค์นี้: <a href="https://maxmind.pxf.io/qnvxGg" target="_blank">https://maxmind.com</a><hr/>

en: Enable/Disable
th: เปิดปิด

en: Enable MaxMind minFraud Integration
th: เปิดใช้งานการรวม MaxMind minFraud

en: Device Tracking
th: การติดตามอุปกรณ์

en: Detect if a person uses the same device but changes proxies while they are placing multiple orders from your website
th: ตรวจสอบว่าบุคคลใช้อุปกรณ์เดียวกันแต่เปลี่ยนพร็อกซีในขณะที่พวกเขากำลังสั่งซื้อหลายรายการจากเว็บไซต์ของคุณ

en: MaxMind Account ID
th: รหัสบัญชี MaxMind

en: Enter your MaxMind account ID here.  If you don&apos;t have an account, please sign up at <a href="https://maxmind.pxf.io/qnvxGg" target="_blank">https://maxmind.com</a>.
th: กรอกรหัสบัญชี MaxMind ของคุณที่นี่ หากคุณไม่มีบัญชี โปรดลงทะเบียนที่ <a href="https://maxmind.pxf.io/qnvxGg" target="_blank">https://maxmind.com</a>

en: MaxMind License Key
th: รหัสลิขสิทธิ์ MaxMind

en: Enter the license key provided by MaxMind here.
th: ป้อนรหัสใบอนุญาตที่ได้รับจาก MaxMind ที่นี่

en: Does IP Address Match Location?
th: ที่อยู่ IP ตรงกับตำแหน่งหรือไม่

en: Enable it to identify that customer's physical location matches the location provided by IP address.
th: เปิดใช้งานเพื่อระบุตำแหน่งทางกายภาพของลูกค้าตรงกับตำแหน่งที่ระบุโดยที่อยู่ IP

en: Rule Weight
th: กฎน้ำหนัก

en: Threshold Settings
th: การตั้งค่าเกณฑ์

en: Threshold minFraud Risk Score
th: เกณฑ์คะแนนความเสี่ยงการฉ้อโกงขั้นต่ำ

en: If the risk score returned by the minFraud system exceeds this number, the transaction will be considered potentially fraudulent and will contribute to the overall fraud score calculation.  If the risk score from minFraud is lower than this threshold, it will not contribute to the overall fraud score.
th: หากคะแนนความเสี่ยงที่ส่งคืนโดยระบบ minFraud เกินจำนวนนี้ ธุรกรรมจะถือว่าเข้าข่ายฉ้อโกง และจะนำไปคำนวณคะแนนการฉ้อโกงโดยรวม หากคะแนนความเสี่ยงจาก minFraud ต่ำกว่าเกณฑ์นี้ ก็จะไม่ส่งผลต่อคะแนนการฉ้อโกงโดยรวม

en: minFraud Rule Weight
th: น้ำหนักกฎการฉ้อโกงขั้นต่ำ

en: If the minFraud risk score exceeds the threshold set above, this weight will be applied to the overall risk score.  By adjusting this, you can balance the minFraud value against the other rules-based calculations in the plugin.
th: หากคะแนนความเสี่ยง minFraud เกินเกณฑ์ที่กำหนดไว้ข้างต้น น้ำหนักนี้จะถูกนำไปใช้กับคะแนนความเสี่ยงโดยรวม ด้วยการปรับเปลี่ยนนี้ คุณจะสามารถปรับสมดุลของค่า minFraud กับการคำนวณตามกฎอื่นๆ ในปลั๊กอินได้

en: Enable MaxMind minFraud Insights Integration
th: เปิดใช้งาน MaxMind minFraud Insights Integration

en: Threshold minFraud Insights Risk Score
th: เกณฑ์คะแนนความเสี่ยงข้อมูลเชิงลึกของการฉ้อโกงขั้นต่ำ

en: minFraud Insights Rule Weight
th: น้ำหนักกฎ minFraud Insights

en: Enable MaxMind minFraud Factors Integration
th: เปิดใช้งานการรวมปัจจัย MaxMind minFraud

en: Threshold minFraud Factors Risk Score
th: เกณฑ์ขั้นต่ำปัจจัยการฉ้อโกงคะแนนความเสี่ยง

en: minFraud Factors Rule Weight
th: ปัจจัยการฉ้อโกงขั้นต่ำ กฎน้ำหนัก

en: Support for the Anti-Fraud Plugin
th: รองรับปลั๊กอินป้องกันการฉ้อโกง

en: Facing an Issue with the plugin?
th: ประสบปัญหากับปลั๊กอินหรือไม่?

en: Contact Our Support
th: ติดต่อฝ่ายสนับสนุนของเรา

en: If you have any issues or feedback about Anti-Fraud plugin, we would love to here from you!
th: หากคุณมีปัญหาหรือข้อเสนอแนะเกี่ยวกับปลั๊กอิน Anti-Fraud เรายินดีที่จะช่วยเหลือคุณ!

en: Love our Plugin?
th: ชอบปลั๊กอินของเราไหม?

en: Leave Us a Review!
th: ปล่อยให้เรารีวิว!

en: Your positive reviews are always encouraging!
th: ความคิดเห็นเชิงบวกของคุณให้กำลังใจอยู่เสมอ!

en: Google reCAPTCHA Settings
th: การตั้งค่า reCAPTCHA ของ Google

en: Click <a href="https://www.google.com/recaptcha/admin" target="_blank">here</a> to register.
    								Activating reCAPTCHA will enable the service on your Checkout page, which is an effective means of reducing spam orders, particularly from velocity attacks ie. where spammers try multiple credit cards to test their validity.   If you continue to experience a high volume of spam orders after enabling this setting, please contact our Support team (<a href="mailto:support@opmc.biz" target="_top">support@opmc.biz</a>) .<hr/>
th: "คลิก<a href=""https://www.google.com/recaptcha/admin"" target=""_blank"">ที่นี่</a>เพื่อลงทะเบียน
    								การเปิดใช้งาน reCAPTCHA จะเปิดใช้งานบริการบนหน้าชำระเงินของคุณ ซึ่งเป็นวิธีการที่มีประสิทธิภาพในการลดคำสั่งซื้อสแปม โดยเฉพาะอย่างยิ่งจากการโจมตีอย่างรวดเร็ว เช่น โดยที่นักส่งสแปมลองใช้บัตรเครดิตหลายใบเพื่อทดสอบความถูกต้อง หากคุณยังคงประสบปัญหาคำสั่งซื้อสแปมจำนวนมากหลังจากเปิดใช้งานการตั้งค่านี้ โปรดติดต่อทีมสนับสนุนของเรา (<a href=""mailto:support@opmc.biz"" target=""_top"">support@opmc.biz</a> ) .<ชม./>"

en: Enable reCAPTCHA
th: เปิดใช้งาน reCAPTCHA

en: Enable reCAPTCHA on checkout page<br/>
th: เปิดใช้งาน reCAPTCHA ในหน้าชำระเงิน<br/>

en: Enable v2 reCAPTCHA
th: เปิดใช้งาน v2 reCAPTCHA

en: Enable v2 reCAPTCHA<br/>
th: เปิดใช้งาน v2 reCAPTCHA<br/>

en: Enable v3 reCAPTCHA
th: เปิดใช้งาน v3 reCAPTCHA

en: Enable v3 reCAPTCHA<br/>
th: เปิดใช้งาน v3 reCAPTCHA<br/>

en: v2 Site Key
th: รหัสไซต์ v2

en: Enter v2 Site Key
th: ป้อนรหัสไซต์ v2

en: v2 Secret Key
th: รหัสลับ v2

en: Enter v2 Secret Key
th: ป้อนรหัสลับ v2

en: v3 Site Key
th: รหัสไซต์ v3

en: Enter v3 Site Key
th: ป้อนรหัสไซต์ v3

en: v3 Secret Key
th: รหัสลับ v3

en: Enter v3 Secret Key
th: ป้อนรหัสลับ v3

en: Alerts
th: การแจ้งเตือน

en: Get alerts about suspected fraudulent activities <hr/>
th: รับการแจ้งเตือนเกี่ยวกับกิจกรรมที่ต้องสงสัยว่าเป็นการฉ้อโกง <hr/>

en: Activate Email Alerts for Admin
th: เปิดใช้งานการแจ้งเตือนทางอีเมลสำหรับผู้ดูแลระบบ

en: Enable to receive fraud alerts on admin email address when risk-score exceeds value set in Email Notification Score.
th: เปิดใช้งานเพื่อรับการแจ้งเตือนการฉ้อโกงในที่อยู่อีเมลของผู้ดูแลระบบเมื่อคะแนนความเสี่ยงเกินค่าที่ตั้งไว้ในคะแนนการแจ้งเตือนทางอีเมล

en: Additional Address(es) to Notify
th: ที่อยู่เพิ่มเติมที่จะแจ้งให้ทราบ

en: Add additional email address(es) you want to be notified upon exceeding Risk-score. Press “Comma”, TAB or ENTER button for the next entry.
th: เพิ่มที่อยู่อีเมลเพิ่มเติมที่คุณต้องการรับการแจ้งเตือนเมื่อเกินคะแนนความเสี่ยง กดปุ่ม “จุลภาค”, TAB หรือ ENTER เพื่อไปยังรายการถัดไป

en: Email Notification Score
th: คะแนนการแจ้งเตือนทางอีเมล

en: Risk scores that meet or exceed this value will trigger email alerts to your specified email addresses.
th: คะแนนความเสี่ยงที่ตรงหรือเกินกว่าค่านี้จะทำให้เกิดการแจ้งเตือนทางอีเมลไปยังที่อยู่อีเมลที่คุณระบุ

en: Blacklist
th: บัญชีดำ

en: WooCommerce Anti-Fraud allows you to create a list of email addresses as well as a list of IP addresses that will always be marked as potential fraud transactions.
th: WooCommerce Anti-Fraud ช่วยให้คุณสร้างรายการที่อยู่อีเมลตลอดจนรายการที่อยู่ IP ที่จะถูกทำเครื่องหมายว่าเป็นธุรกรรมที่อาจเกิดการฉ้อโกงเสมอ

en: Email Blacklisting
th: บัญชีดำอีเมล

en: Email Blacklist
th: บัญชีดำอีเมล์

en: Enable the email blacklist function to block emails captured by WooCommerce Anti-fraud rules.
th: เปิดใช้งานฟังก์ชันบัญชีดำอีเมลเพื่อบล็อกอีเมลที่บันทึกโดยกฎต่อต้านการฉ้อโกงของ WooCommerce

en: Automatic Blacklisting
th: บัญชีดำอัตโนมัติ

en: Add email addresses of orders reported with a high risk of fraud to blacklist automatically.
th: เพิ่มที่อยู่อีเมลของคำสั่งซื้อที่รายงานว่ามีความเสี่ยงสูงต่อการฉ้อโกงลงในบัญชีดำโดยอัตโนมัติ

en: Blocked Email Addresses
th: ที่อยู่อีเมลที่ถูกบล็อก

en: The email addresses listed in the text area will be considered unsafe. You can also add or remove emails manually here. Type “,” or press TAB/ENTER button for the next entry. Please add emails in bulk separating them by either comma or space.
th: ที่อยู่อีเมลที่แสดงอยู่ในพื้นที่ข้อความจะถือว่าไม่ปลอดภัย คุณสามารถเพิ่มหรือลบอีเมลด้วยตนเองได้ที่นี่ พิมพ์ “” หรือกดปุ่ม TAB/ENTER เพื่อดูรายการถัดไป โปรดเพิ่มอีเมลจำนวนมากโดยคั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาคหรือเว้นวรรค

en: IP Blacklisting
th: การขึ้นบัญชีดำ IP

en: IP Blacklist
th: บัญชีดำไอพี

en: Enable the IP blacklist function
th: เปิดใช้งานฟังก์ชันบัญชีดำ IP

en: Enable the IP blacklist function to block IP addresses with high risk of frauds.
th: เปิดใช้งานฟังก์ชันบัญชีดำ IP เพื่อบล็อกที่อยู่ IP ที่มีความเสี่ยงสูงต่อการฉ้อโกง

en: Blocked IP Addresses
th: ที่อยู่ IP ที่ถูกบล็อก

en: The IP addresses listed in the text area will be considered unsafe.  You can also add or remove IP addresses manually here. Type “,” or press TAB/ENTER button for the next entry. Please add IPs in bulk separating them by either comma or space.
th: ที่อยู่ IP ที่แสดงอยู่ในพื้นที่ข้อความจะถือว่าไม่ปลอดภัย คุณสามารถเพิ่มหรือลบที่อยู่ IP ด้วยตนเองได้ที่นี่ พิมพ์ “” หรือกดปุ่ม TAB/ENTER เพื่อดูรายการถัดไป โปรดเพิ่ม IP จำนวนมากโดยคั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาคหรือเว้นวรรค

en: These settings are specific to Paypal Payment Gateway. This means, when the customer use their Paypal account for making payment for their orders, then these rules come into action.<hr/>
th: การตั้งค่าเหล่านี้มีไว้สำหรับช่องทางการชำระเงิน Paypal โดยเฉพาะ ซึ่งหมายความว่า เมื่อลูกค้าใช้บัญชี Paypal ในการชำระเงินสำหรับคำสั่งซื้อ กฎเหล่านี้จะมีผลบังคับใช้<hr/>

en: Select to enable Paypal verification
th: เลือกเพื่อเปิดใช้งานการตรวจสอบ Paypal

en: Block Downloads
th: บล็อกการดาวน์โหลด

en: Prevent digital downloads if verification failed or still processing
th: ป้องกันการดาวน์โหลดแบบดิจิทัลหากการยืนยันล้มเหลวหรือยังคงดำเนินการอยู่

en: Verification Retry
th: ลองยืนยันอีกครั้ง

en: Number of days that have to pass before sending another email if the order is still waiting for verification
th: จำนวนวันที่ต้องผ่านไปก่อนที่จะส่งอีเมลอีกหากคำสั่งซื้อยังรอการยืนยันอยู่

en: Auto Cancellation Days
th: วันยกเลิกอัตโนมัติ

en: Orders that are not verified within the given number of days will be automatically cancelled
th: คำสั่งซื้อที่ไม่ได้รับการยืนยันภายในจำนวนวันที่กำหนดจะถูกยกเลิกโดยอัตโนมัติ

en: Paypal verified addresses
th: ที่อยู่ที่ตรวจสอบแล้วของ Paypal

en: Verified email addresses
th: ที่อยู่อีเมลที่ยืนยันแล้ว

en: Email Template
th: เทมเพลตอีเมล

en: Configure the email template below. The following tags can be embedded in the template fields:<br/><br/><b>{site_title}</b> - replaced with the Wordpress Site Title<br/><b>{site_email}</b> - replaced with the Wordpress site admin email address
th: กำหนดค่าเทมเพลตอีเมลด้านล่าง แท็กต่อไปนี้สามารถฝังลงในฟิลด์เทมเพลต:<br/><br/><b>{site_title}</b> - แทนที่ด้วยชื่อไซต์ Wordpress<br/><b>{site_email}</b> - แทนที่ด้วยที่อยู่อีเมลผู้ดูแลระบบไซต์ Wordpress

en: Email Type
th: ประเภทอีเมล

en: Emails can be sent either as plain text or HTML
th: อีเมลสามารถส่งได้ทั้งในรูปแบบข้อความธรรมดาหรือ HTML

en: The subject of the email that will be sent to the purchaser
th: หัวเรื่องของอีเมลที่จะถูกส่งไปยังผู้ซื้อ

en: [{site_title}] Confirm your PayPal email address
th: [{site_title}] ยืนยันที่อยู่อีเมล PayPal ของคุณ

en: Email body
th: เนื้อความอีเมล

en: Enter the body of the email to be sent to the purchaser in the text area below:
th: ป้อนเนื้อหาของอีเมลที่จะส่งถึงผู้ซื้อในพื้นที่ข้อความด้านล่าง:

en: Hi!We have received your order on {site_title}, but to complete we have to verify your PayPal email address.If you havent made or authorized any purchase, please, contact PayPal support service immediately,and email us to {site_email} for having your money back.
th: สวัสดี!เราได้รับคำสั่งซื้อของคุณที่ {site_title} แต่เพื่อให้เสร็จสมบูรณ์ เราต้องยืนยันที่อยู่อีเมล PayPal ของคุณ หากคุณยังไม่ได้ทำหรืออนุมัติการซื้อใดๆ โปรดติดต่อฝ่ายบริการสนับสนุนของ PayPal ทันที และส่งอีเมลถึงเราที่ {site_email} เพื่อดำเนินการ เงินของคุณกลับมา

en: General behaviours of the Anti Fraud plugin are configured on this page.<hr/>
th: พฤติกรรมทั่วไปของปลั๊กอิน Anti Fraud ได้รับการกำหนดค่าในหน้านี้<hr/>

en: Set Risk Thresholds
th: กำหนดเกณฑ์ความเสี่ยง

en: There are three risk thresholds.  Low, Medium and High.   In this section you can define where the boundary point between those thresholds.   The maximum risk score is 100, the minimum is 0.<br/>
th: มีเกณฑ์ความเสี่ยงสามประการ ต่ำ ปานกลาง และสูง ในส่วนนี้ คุณสามารถกำหนดได้ว่าขอบเขตจะชี้ไปที่ใดระหว่างเกณฑ์เหล่านั้น คะแนนความเสี่ยงสูงสุดคือ 100 ขั้นต่ำคือ 0<br/>

en: There are three risk thresholds: Low, Medium and High. In this section, you can define where the boundary point between those thresholds. The maximum risk score is 100, the minimum is 0. Orders are considered Low, Medium, and High Risk Orders based on these values.
th: มีเกณฑ์ความเสี่ยงสามประการ: ต่ำ ปานกลาง และสูง ในส่วนนี้ คุณสามารถกำหนดได้ว่าขอบเขตจะชี้ไปที่ใดระหว่างเกณฑ์เหล่านั้น คะแนนความเสี่ยงสูงสุดคือ 100 ขั้นต่ำคือ 0 คำสั่งซื้อถือเป็นคำสั่งซื้อที่มีความเสี่ยงต่ำ ปานกลาง และสูง โดยพิจารณาจากค่าเหล่านี้

en: Medium Risk threshold
th: เกณฑ์ความเสี่ยงปานกลาง

en: The threshold between Low and Medium Risk Score. Move the left handle on slider or update the value in text field to set the boundary between Low and Medium-Risk orders. Risk Score less than this value is Low-Risk order and a greater value is the starting point of Medium Risk Orders.
th: เกณฑ์ระหว่างคะแนนความเสี่ยงต่ำและปานกลาง เลื่อนที่จับด้านซ้ายบนแถบเลื่อนหรืออัปเดตค่าในช่องข้อความเพื่อกำหนดขอบเขตระหว่างคำสั่งซื้อที่มีความเสี่ยงต่ำและปานกลาง คะแนนความเสี่ยงที่น้อยกว่าค่านี้คือคำสั่งซื้อที่มีความเสี่ยงต่ำ และค่าที่มากกว่าคือจุดเริ่มต้นของคำสั่งซื้อที่มีความเสี่ยงปานกลาง

en: High Risk threshold
th: เกณฑ์ความเสี่ยงสูง

en: This is a threshold between Medium and High-Risk Score. Slide the right handle on slider or update the value in text field to set the boundary between Medium and High-Risk orders. Risk Score less than this value is the end point of Medium-Risk order and a greater value is High-Risk order.
th: นี่คือเกณฑ์ระหว่างคะแนนปานกลางและคะแนนความเสี่ยงสูง เลื่อนที่จับด้านขวาบนแถบเลื่อนหรืออัปเดตค่าในช่องข้อความเพื่อกำหนดขอบเขตระหว่างคำสั่งซื้อระดับปานกลางและระดับความเสี่ยงสูง คะแนนความเสี่ยงที่น้อยกว่าค่านี้คือจุดสิ้นสุดของคำสั่งที่มีความเสี่ยงปานกลาง และค่าที่มากกว่าคือคำสั่งที่มีความเสี่ยงสูง

en: Enable debug logging
th: เปิดใช้งานการบันทึกการแก้ไขข้อบกพร่อง

en: Pre-Purchase Assessment
th: การประเมินก่อนการซื้อ

en: Evaluate customers before making the actual payment.  If the fraud score reaches a high-risk order range before making payment, the customer order will be denied in advance, and a custom message appears on the checkout page explaining buyer the reason for denial.
th: ประเมินลูกค้าก่อนชำระเงินจริง หากคะแนนการฉ้อโกงถึงช่วงคำสั่งซื้อที่มีความเสี่ยงสูงก่อนชำระเงิน คำสั่งซื้อของลูกค้าจะถูกปฏิเสธล่วงหน้า และข้อความที่กำหนดเองจะปรากฏบนหน้าชำระเงินเพื่ออธิบายเหตุผลในการปฏิเสธของผู้ซื้อ

en: Pre-Payment Checking
th: การตรวจสอบการชำระเงินล่วงหน้า

en: Enable pre-payment checking to assess fraud before making payment and block buyers with high fraud risk from placing any order and notify them via alert message.
th: เปิดใช้งานการตรวจสอบการชำระเงินล่วงหน้าเพื่อประเมินการฉ้อโกงก่อนชำระเงิน และบล็อกผู้ซื้อที่มีความเสี่ยงสูงในการฉ้อโกงจากการสั่งซื้อใดๆ และแจ้งเตือนผ่านข้อความแจ้งเตือน

en: Notification message for Blocked users
th: ข้อความแจ้งเตือนสำหรับผู้ใช้ที่ถูกบล็อก

en: Website Administrator does not allow you to place this order. Please contact our support team. Sorry for any inconvenience.
th: ผู้ดูแลเว็บไซต์ไม่อนุญาตให้คุณวางคำสั่งซื้อนี้ โปรดติดต่อทีมสนับสนุนของเรา ขออภัยในความไม่สะดวกใด ๆ.

en: Adds a custom alert message for blocked users on Pre-Payment Check. This message will be shown to the user on the checkout page while they attempt to pay.
th: เพิ่มข้อความแจ้งเตือนที่กำหนดเองสำหรับผู้ใช้ที่ถูกบล็อกในเช็คชำระเงินล่วงหน้า ข้อความนี้จะแสดงให้ผู้ใช้เห็นในหน้าชำระเงินขณะที่พวกเขาพยายามชำระเงิน

en: Change Order Status based on Risk Score
th: เปลี่ยนสถานะคำสั่งซื้อตามคะแนนความเสี่ยง

en: Updates order status to cancel and/or on-hold when order passes a certain Risk Score threshold.
th: อัปเดตสถานะคำสั่งซื้อเพื่อยกเลิกและ/หรือระงับเมื่อคำสั่งซื้อผ่านเกณฑ์คะแนนความเสี่ยงที่กำหนด

en: Update Order Status based on Fraud Score
th: อัปเดตสถานะคำสั่งซื้อตามคะแนนการฉ้อโกง

en: Enable to cancel and/or put orders on hold based on Risk Score.
th: เปิดใช้งานเพื่อยกเลิกและ/หรือระงับคำสั่งซื้อตามคะแนนความเสี่ยง

en: Weighting to Cancel Order
th: การถ่วงน้ำหนักเพื่อยกเลิกคำสั่งซื้อ

en: Orders with a score equal to or greater than this value will be automatically cancelled. <br/> To disable it, slide the slider to the extreme left or Select 0.
th: คำสั่งซื้อที่มีคะแนนเท่ากับหรือมากกว่ามูลค่านี้จะถูกยกเลิกโดยอัตโนมัติ <br/> หากต้องการปิดใช้งาน ให้เลื่อนแถบเลื่อนไปทางซ้ายสุดหรือเลือก 0

en: Weighting to put Order On-hold
th: การถ่วงน้ำหนักเพื่อระงับคำสั่งซื้อ

en: Orders with a score equal to or greater than this number will be automatically set on hold. <br/> To disable it, slide the slider to the extreme left or Select 0.
th: คำสั่งซื้อที่มีคะแนนเท่ากับหรือมากกว่าจำนวนนี้จะถูกระงับโดยอัตโนมัติ <br/> หากต้องการปิดใช้งาน ให้เลื่อนแถบเลื่อนไปทางซ้ายสุดหรือเลือก 0

en: Whitelist Payment Methods
th: วิธีการชำระเงินไวท์ลิสต์

en: Payments made via the whitelisted payment methods will bypass anti-fraud’s rule to change order status based on risk score.
th: การชำระเงินผ่านวิธีการชำระเงินที่อนุญาตพิเศษจะข้ามกฎต่อต้านการฉ้อโกงเพื่อเปลี่ยนสถานะคำสั่งซื้อตามคะแนนความเสี่ยง

en: Enable Whitelisting of Payment Methods
th: เปิดใช้งานไวท์ลิสต์ของวิธีการชำระเงิน

en: Enable to add payment methods to the whitelist.
th: เปิดใช้งานเพื่อเพิ่มวิธีการชำระเงินในรายการที่อนุญาต

en: Select Payment Methods to be Whitelisted
th: เลือกวิธีการชำระเงินที่จะอยู่ในไวท์ลิสต์

en: Press “Ctrl” or “Command” key and click multiple payment methods to whitelist and scroll down to select more payment methods
th: กดปุ่ม “Ctrl” หรือ “Command” แล้วคลิกวิธีการชำระเงินหลายวิธีเพื่อไวท์ลิสต์และเลื่อนลงเพื่อเลือกวิธีการชำระเงินเพิ่มเติม

en: User Roles Whitelisting
th: บทบาทผู้ใช้ที่อนุญาตพิเศษ

en: Filter accounts with different user roles to bypass Anti-fraud scoring system.
th: กรองบัญชีที่มีบทบาทผู้ใช้ที่แตกต่างกันเพื่อหลีกเลี่ยงระบบการให้คะแนนต่อต้านการฉ้อโกง

en: Enable Whitelisting of User Roles
th: เปิดใช้งานไวท์ลิสต์ของบทบาทผู้ใช้

en: Enable it to activate whitelisting of User Roles.
th: เปิดใช้งานเพื่อเปิดใช้งานรายการไวท์ลิสต์ของบทบาทผู้ใช้

en: Select User Roles to be Whitelisted
th: เลือกบทบาทของผู้ใช้ที่จะอยู่ในไวท์ลิสต์

en: Press “Ctrl” or “Command” key and click one or multiple user roles to whitelist. Scroll up/down to select and see more user roles if any.
th: กดปุ่ม “Ctrl” หรือ “Command” แล้วคลิกบทบาทผู้ใช้หนึ่งหรือหลายบทบาทเพื่ออนุญาตพิเศษ เลื่อนขึ้น/ลงเพื่อเลือกและดูบทบาทของผู้ใช้เพิ่มเติม หากมี

en: Select roles
th: เลือกบทบาท

en: Whitelisted Emails
th: อีเมลที่อนุญาตพิเศษ

en: List of Emails whitelitsted. Add emails manullay to make whitlist. Unblocked emails also added to this list.
th: รายการอีเมลที่ไวท์ลิตส์ เพิ่มอีเมล manullay เพื่อสร้าง whitelist อีเมลที่เลิกบล็อกก็เพิ่มเข้าไปในรายการนี้ด้วย

en: Email Whitelist
th: รายชื่ออีเมลที่อนุญาต

en: Enter any email you want to be whitelisted. Press “Tab” or “Comma” after entering any new email. Please add emails in bulk separating them by either comma or space.
th: ป้อนอีเมลที่คุณต้องการให้อยู่ในไวท์ลิสต์ กด "Tab" หรือ "จุลภาค" หลังจากป้อนอีเมลใหม่ โปรดเพิ่มอีเมลจำนวนมากโดยคั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาคหรือเว้นวรรค

en: Whitelisted IPs
th: IP ที่อนุญาตพิเศษ

en: List of IPs whitelitsted. Add IPs manullay to make whitlist. Unblocked IPs also added to this list.
th: รายการ IP ที่ได้รับการอนุญาตพิเศษ เพิ่ม IPs manullay เพื่อสร้าง whitelist IP ที่ไม่ถูกบล็อกก็ถูกเพิ่มเข้าไปในรายการนี้ด้วย

en: IPs Whitelist
th: รายการที่อนุญาตของ IP

en: Enter any IPs you want to be whitelisted. Press “Tab” or “Comma” after entering any new IPs. Please add emails in bulk separating them by either comma or space.
th: ป้อน IP ใด ๆ ที่คุณต้องการให้อยู่ในรายการที่อนุญาตพิเศษ กด "Tab" หรือ "จุลภาค" หลังจากป้อน IP ใหม่ โปรดเพิ่มอีเมลจำนวนมากโดยคั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาคหรือเว้นวรรค

en: Auto Fraud Check For Existing Orders
th: ตรวจสอบการฉ้อโกงอัตโนมัติสำหรับคำสั่งซื้อที่มีอยู่

en: In this section, customers can enable this setting to check fraud for a previous order, when the Anti Fraud plugin is not installed and an order was placed within 7 days old.
th: ในส่วนนี้ ลูกค้าสามารถเปิดใช้งานการตั้งค่านี้เพื่อตรวจสอบการฉ้อโกงสำหรับคำสั่งซื้อก่อนหน้า เมื่อไม่ได้ติดตั้งปลั๊กอิน Anti Fraud และมีการส่งคำสั่งซื้อภายใน 7 วัน

en: Enable Auto Fraud Check
th: เปิดใช้งานการตรวจสอบการฉ้อโกงอัตโนมัติ

en: Enable it to check fraud for a previous order, that orders, when the Antifraud plugin was not installed.
th: เปิดใช้งานเพื่อตรวจสอบการฉ้อโกงสำหรับคำสั่งซื้อก่อนหน้า คำสั่งซื้อนั้น เมื่อไม่ได้ติดตั้งปลั๊กอิน Antifraud

en: No Of Days For Historical Orders Checks
th: ไม่มีวันสำหรับการตรวจสอบคำสั่งซื้อในอดีต

en: The Merchant can enter the number of days for historical orders check. The default number of days is 7 days.
th: ผู้ค้าสามารถป้อนจำนวนวันเพื่อตรวจสอบคำสั่งซื้อในอดีตได้ จำนวนวันเริ่มต้นคือ 7 วัน

en: Enable Debug Logging
th: เปิดใช้งานการบันทึกการแก้ไขข้อบกพร่อง

en: In this section, customers can enable this setting to create log file and it can seen from WooCommerce >> Status >> Log.
th: ในส่วนนี้ ลูกค้าสามารถเปิดใช้งานการตั้งค่านี้เพื่อสร้างไฟล์บันทึกและสามารถดูได้จาก WooCommerce >> สถานะ >> บันทึก

en: Enable Debug Log
th: เปิดใช้งานบันทึกการแก้ไขข้อบกพร่อง

en: Enable it to record the debugging data.
th: เปิดใช้งานเพื่อบันทึกข้อมูลการดีบัก

en: General Rules
th: กฎทั่วไป

en: Each rule that is matched will add the configured &quot;Rule Weight&quot; value to the overall fraud score.  In this section you can configure general fraud detection rules.<hr/>
th: แต่ละกฎที่ตรงกันจะเพิ่ม &quot;น้ำหนักกฎ&quot; มูลค่าของคะแนนการฉ้อโกงโดยรวม ในส่วนนี้ คุณสามารถกำหนดค่ากฎการตรวจจับการฉ้อโกงทั่วไปได้<hr/>

en: First Time Purchase Rules
th: กฎการซื้อครั้งแรก

en: Rule set for Buyers who are purchasing from your website for the first time.
th: กฎที่ตั้งไว้สำหรับผู้ซื้อที่ซื้อสินค้าจากเว็บไซต์ของคุณเป็นครั้งแรก

en: First Purchase on Website
th: การซื้อครั้งแรกบนเว็บไซต์

en: Enable it to identify customers purchasing from your website for the first time.
th: เปิดใช้งานเพื่อระบุลูกค้าที่ซื้อจากเว็บไซต์ของคุณเป็นครั้งแรก

en: First Purchase Rule Weight
th: น้ำหนักกฎการซื้อครั้งแรก

en: Re-Check First Orders in Processing State?
th: ตรวจสอบคำสั่งซื้อแรกอีกครั้งในสถานะกำลังดำเนินการหรือไม่

en: Enable it to perform first-order re-check on orders in processing state.
th: เปิดใช้งานเพื่อทำการตรวจสอบซ้ำในลำดับแรกกับคำสั่งซื้อในสถานะการประมวลผล

en: IP, Billing and Shipping Address-based Rules
th: กฎตาม IP, การเรียกเก็บเงินและที่อยู่จัดส่ง

en: Rules set for identifying fraudulent orders triggering risks based on IP, billing and shipping addresses.
th: กฎที่กำหนดไว้สำหรับการระบุคำสั่งซื้อที่ฉ้อโกงซึ่งก่อให้เกิดความเสี่ยงตาม IP ที่อยู่สำหรับการเรียกเก็บเงินและการจัดส่ง

en: Does Geo Location Match?
th: ตำแหน่งทางภูมิศาสตร์ตรงกันหรือไม่?

en: Enable it to identify that customer's shipping/billing state matches the state provided by Geo Location.
th: เปิดใช้งานเพื่อระบุว่าสถานะการจัดส่ง/การเรียกเก็บเงินของลูกค้าตรงกับสถานะที่ระบุโดยตำแหน่งทางภูมิศาสตร์

en: API Key for bigdatacloud.com
th: คีย์ API สำหรับ bigdatacloud.com

en: Don't have bigdatacloud.com account? <a href="https://www.bigdatacloud.com/" target="_blank">Signup here</a><br/>Get 50K requests per month for free. Upgrade for more.
th: ยังไม่มีบัญชี bigdatacloud.com? <a href="https://www.bigdatacloud.com/" target="_blank">สมัครที่นี่</a><br/>รับคำขอ 50,000 คำขอต่อเดือนฟรี อัพเกรดเพิ่มเติม

en: You can use bigdatacloud.com to get accurate address via customer Lat and Long and its required to use geo location rule.
th: คุณสามารถใช้ bigdatacloud.com เพื่อรับที่อยู่ที่ถูกต้องผ่านทาง Lat และ Long ของลูกค้า และจำเป็นต้องใช้กฎตำแหน่งทางภูมิศาสตร์

en: Are Billing and Shipping Addresses Same?
th: ที่อยู่สำหรับการเรียกเก็บเงินและที่อยู่สำหรับจัดส่งเหมือนกันหรือไม่

en: Enable to identify difference between billing and shipping addresses.
th: เปิดใช้งานเพื่อระบุความแตกต่างระหว่างที่อยู่สำหรับการเรียกเก็บเงินและที่อยู่ในการจัดส่ง

en: Enable Phone Number and Billing Country Check
th: เปิดใช้งานการตรวจสอบหมายเลขโทรศัพท์และประเทศสำหรับการเรียกเก็บเงิน

en: If you enable this rule, then it is highly recommended that you use a separate Phone Number Validation plugin to make sure your customers specify a correct international phone number format on the checkout page. Else, this rule will treat an invalid phone number as a risk.
th: หากคุณเปิดใช้งานกฎนี้ ขอแนะนำอย่างยิ่งให้คุณใช้ปลั๊กอินการตรวจสอบหมายเลขโทรศัพท์แยกต่างหากเพื่อให้แน่ใจว่าลูกค้าของคุณระบุรูปแบบหมายเลขโทรศัพท์ระหว่างประเทศที่ถูกต้องในหน้าชำระเงิน มิฉะนั้น กฎนี้จะถือว่าหมายเลขโทรศัพท์ที่ไม่ถูกต้องเป็นความเสี่ยง

en: Weight of the single rule in the total calculation of risk.
th: น้ำหนักของกฎข้อเดียวในการคำนวณความเสี่ยงทั้งหมด

en: Is Customer behind Proxy or VPN?
th: ลูกค้าอยู่เบื้องหลัง Proxy หรือ VPN หรือไม่?

en: Check if the customer is behind either a proxy or a VPN
th: ตรวจสอบว่าลูกค้าอยู่หลังพร็อกซีหรือ VPN

en: Multiple Orders Attempts using Different Addresses from Same IP
th: ความพยายามในการสั่งซื้อหลายครั้งโดยใช้ที่อยู่ต่างกันจาก IP เดียวกัน

en: Rule to check buyer is ordering products using different addresses from the same IP over a certain period from your store.
th: กฎในการตรวจสอบผู้ซื้อกำลังสั่งซื้อสินค้าโดยใช้ที่อยู่อื่นจาก IP เดียวกันในช่วงเวลาหนึ่งจากร้านค้าของคุณ

en: Purchased from same IP but Different Customer Addresses?
th: ซื้อจาก IP เดียวกันแต่ที่อยู่ลูกค้าต่างกัน

en: Enable this rule to monitor if multiple orders with different billing or shipping addresses have originated from the same IP address. Make sure to set time span of checking.
th: เปิดใช้งานกฎนี้เพื่อตรวจสอบว่าคำสั่งซื้อหลายรายการที่มีที่อยู่สำหรับการเรียกเก็บเงินหรือการจัดส่งต่างกันมาจากที่อยู่ IP เดียวกันหรือไม่ อย่าลืมกำหนดช่วงเวลาในการตรวจสอบ

en: Past Number of Days to Check
th: จำนวนวันที่ผ่านมาในการตรวจสอบ

en: The number of days in the past to check IP addresses and different physical addresses.
th: จำนวนวันที่ผ่านมาในการตรวจสอบที่อยู่ IP และที่อยู่ทางกายภาพที่แตกต่างกัน

en: Origin Countries
th: ประเทศต้นกำเนิด

en: International orders tend to have a higher fraud risk than orders that originate in your home country. Merchants often find that certain origin countries have a higher potential for fraud. These Rule sets help manage such risks.
th: คำสั่งซื้อระหว่างประเทศมักจะมีความเสี่ยงในการฉ้อโกงสูงกว่าคำสั่งซื้อที่มาจากประเทศบ้านเกิดของคุณ ผู้ค้ามักจะพบว่าประเทศต้นทางบางประเทศมีโอกาสเกิดการฉ้อโกงสูงกว่า ชุดกฎเหล่านี้ช่วยจัดการความเสี่ยงดังกล่าว

en: Is it International Order?
th: เป็นการสั่งซื้อระหว่างประเทศหรือไม่?

en: Enable to check if the order originates from outside of your store's home country.
th: เปิดใช้งานเพื่อตรวจสอบว่าคำสั่งซื้อมาจากนอกประเทศบ้านเกิดของร้านค้าของคุณหรือไม่

en: Is Order from High-Risk Country?
th: สั่งซื้อจากประเทศที่มีความเสี่ยงสูงหรือไม่?

en: Enable it to check if orders originate from unsafe countries. Select unsafe countries from the list below.
th: เปิดใช้งานเพื่อตรวจสอบว่าคำสั่งซื้อมาจากประเทศที่ไม่ปลอดภัยหรือไม่ เลือกประเทศที่ไม่ปลอดภัยจากรายการด้านล่าง

en: Mark Unsafe Countries
th: ทำเครื่องหมายประเทศที่ไม่ปลอดภัย

en: Press Ctrl or ⌘ key and select multiple countries that you think are unsafe for your area of service.
th: กด Ctrl หรือ ⌘ และเลือกหลายประเทศที่คุณคิดว่าไม่ปลอดภัยสำหรับพื้นที่ให้บริการของคุณ

en: High-Risk Email Domains
th: โดเมนอีเมลที่มีความเสี่ยงสูง

en: Merchants often find that certain email domains have a higher potential for fraud. These Rule sets will help you manage High-Risk Email Domains.<br/>Identify High-Risk Domains by manually adding such email domains to High-Risk Domain section and/or using QuickEmailVerification.com API key to make this operation automatic.
th: ผู้ค้ามักจะพบว่าโดเมนอีเมลบางโดเมนมีโอกาสเกิดการฉ้อโกงสูงกว่า ชุดกฎเหล่านี้จะช่วยคุณจัดการโดเมนอีเมลที่มีความเสี่ยงสูง<br/>ระบุโดเมนที่มีความเสี่ยงสูงโดยการเพิ่มโดเมนอีเมลดังกล่าวในส่วนโดเมนที่มีความเสี่ยงสูงด้วยตนเองและ/หรือใช้คีย์ API ของ QuickEmailVerification.com เพื่อให้การดำเนินการนี้เป็นไปโดยอัตโนมัติ

en: Is Suspicious / High-Risk Email Domain?
th: โดเมนอีเมลที่น่าสงสัย / มีความเสี่ยงสูงหรือไม่?

en: Enable it to check if customer's email address originates from any high-risk domain listed below and/or add API for “quickemailverification. com” for automatic checking
th: เปิดใช้งานเพื่อตรวจสอบว่าที่อยู่อีเมลของลูกค้ามาจากโดเมนที่มีความเสี่ยงสูงตามรายการด้านล่างหรือไม่ และ/หรือเพิ่ม API สำหรับ “การตรวจสอบอีเมลด่วน com” สำหรับการตรวจสอบอัตโนมัติ

en: High-Risk Domains
th: โดเมนที่มีความเสี่ยงสูง

en: Enter any email origin domains you consider to be high-risk. Press “Tab” or “Comma” after entering any new domain.
th: ป้อนโดเมนต้นทางของอีเมลที่คุณพิจารณาว่ามีความเสี่ยงสูง กด "Tab" หรือ "จุลภาค" หลังจากป้อนโดเมนใหม่

en: API Key for quickemailverification.com
th: รหัส API สำหรับ Quickemailverification.com

en: Don't have quickemailverification account? <a href="">Signup here</a><br/>Verify 50 emails for free. Upgrade if you want more
th: ยังไม่มีบัญชียืนยันอีเมลด่วนใช่ไหม? <a href="">สมัครที่นี่</a><br/>ยืนยันอีเมล 50 ฉบับฟรี อัปเกรดหากคุณต้องการมากกว่านี้

en: You can use quickemailverification.com to get more accurate results for false email domain-related checks.
th: คุณสามารถใช้ Quickemailverification.com เพื่อรับผลลัพธ์ที่แม่นยำยิ่งขึ้นสำหรับการตรวจสอบที่เกี่ยวข้องกับโดเมนอีเมลปลอม

en: Order Amounts and Attempts
th: จำนวนการสั่งซื้อและความพยายาม

en: The rules in this section are triggered based on defined order amounts and by counting attempted orders. You can also limit orders within a certain time frame. Orders with unusually high values, or customers who make an excessive number of transactions in a short period are more likely to be fraudulent.
th: กฎในส่วนนี้จะถูกทริกเกอร์ตามจำนวนคำสั่งซื้อที่กำหนดและโดยการนับคำสั่งซื้อที่พยายาม คุณยังสามารถจำกัดคำสั่งซื้อภายในกรอบเวลาที่กำหนดได้ คำสั่งซื้อที่มีมูลค่าสูงผิดปกติ หรือลูกค้าที่ทำธุรกรรมมากเกินไปในระยะเวลาอันสั้น มีแนวโน้มที่จะเป็นการฉ้อโกง

en: Order Amount is Above Average?
th: จำนวนการสั่งซื้อสูงกว่าค่าเฉลี่ยใช่ไหม

en: Check if order significantly exceeds the average order amount for your site. Set multiplier value to trigger this rule when order place is value times greater than an average order.
th: ตรวจสอบว่าคำสั่งซื้อเกินจำนวนคำสั่งซื้อเฉลี่ยสำหรับเว็บไซต์ของคุณอย่างมากหรือไม่ ตั้งค่าตัวคูณเพื่อทริกเกอร์กฎนี้เมื่อสถานที่สั่งซื้อมีมูลค่ามากกว่าคำสั่งซื้อโดยเฉลี่ยหลายเท่า

en: Average Multiplier
th: ตัวคูณเฉลี่ย

en: Enter the multiplier value to check amount over average transaction value that will trigger the rule (expressed as a multiplier). For example, if you want to limit orders that are 2 times greater than the average value of orders, set the multiplier value to 2.
th: ป้อนค่าตัวคูณเพื่อตรวจสอบจำนวนเงินมากกว่ามูลค่าธุรกรรมเฉลี่ยที่จะทริกเกอร์กฎ (แสดงเป็นตัวคูณ) ตัวอย่างเช่น หากคุณต้องการจำกัดคำสั่งซื้อที่มากกว่ามูลค่าเฉลี่ยของคำสั่งซื้อถึง 2 เท่า ให้ตั้งค่าตัวคูณเป็น 2

en: Order Exceeds Maximum Amount Limit?
th: สั่งซื้อเกินขีดจำกัดจำนวนเงินสูงสุด?

en: Enable this rule to confirm that the total amount of the order does not exceed maximum configured amount below.
th: เปิดใช้งานกฎนี้เพื่อยืนยันว่ายอดรวมของคำสั่งซื้อไม่เกินจำนวนเงินที่กำหนดสูงสุดด้านล่าง

en: Amount Limit ($)
th: วงเงินจำกัด ($)

en: Enter the maximum amount of purchase accepted in your store.
th: ป้อนจำนวนการซื้อสูงสุดที่ร้านค้าของคุณยอมรับ

en: Too many order attempts?
th: พยายามสั่งซื้อมากเกินไปใช่ไหม

en: Enabling this rule allows you to limit number of orders per user within the time span configured below.
th: การเปิดใช้งานกฎนี้ทำให้คุณสามารถจำกัดจำนวนคำสั่งซื้อต่อผู้ใช้ภายในระยะเวลาที่กำหนดด้านล่าง

en: Time Span to Check (hours)
th: ช่วงเวลาในการตรวจสอบ (ชั่วโมง)

en: Enter number of hours you want to check
th: กรอกจำนวนชั่วโมงที่คุณต้องการตรวจสอบ

en: Maximum Allowed Number of Orders in Time Span?
th: จำนวนคำสั่งซื้อสูงสุดที่อนุญาตในช่วงเวลา?

en: Enter a total number of orders that a buyer can make in the specified time span.
th: ป้อนจำนวนคำสั่งซื้อทั้งหมดที่ผู้ซื้อสามารถทำได้ในช่วงเวลาที่กำหนด

en: Limit Number of Orders between Time
th: จำกัดจำนวนคำสั่งซื้อระหว่างเวลา

en: Enabling this rule limits the number of orders to be placed within a certain period of the day.
th: การเปิดใช้งานกฎนี้จะจำกัดจำนวนคำสั่งซื้อที่จะวางภายในช่วงระยะเวลาหนึ่งของวัน

en: Start Time
th: เวลาเริ่มต้น

en: Needs to be as per server time. Check in woo general settings. Accordingly specify start time.
th: ต้องเป็นไปตามเวลาเซิร์ฟเวอร์ เช็คอินการตั้งค่าทั่วไปของ Woo ระบุเวลาเริ่มต้นตามลำดับ

en: End Time
th: เวลาสิ้นสุด

en: Needs to be as per server time. Check in woo general settings. Accordingly specify end time.
th: ต้องเป็นไปตามเวลาเซิร์ฟเวอร์ เช็คอินการตั้งค่าทั่วไปของ Woo ระบุเวลาสิ้นสุดตามลำดับ

en: Maximum Allowed Number of Orders Between Time
th: จำนวนคำสั่งซื้อสูงสุดที่อนุญาตระหว่างเวลา

en: Enter maximum number of orders that can be placed during specified time span.
th: ป้อนจำนวนคำสั่งซื้อสูงสุดที่สามารถวางได้ในช่วงเวลาที่กำหนด

en: Low Risk Order
th: คำสั่งที่มีความเสี่ยงต่ำ

en: Medium Risk Order
th: คำสั่งที่มีความเสี่ยงปานกลาง

en: High Risk Order
th: คำสั่งที่มีความเสี่ยงสูง

en: Disabled
th: พิการ

en: No Importance
th: ไม่มีความสำคัญ

en: Moderate
th: ปานกลาง

en: High Importance
th: ความสำคัญสูง

en: Your Account Id or License Key could not be authenticated!!
th: รหัสบัญชีหรือรหัสใบอนุญาตของคุณไม่สามารถตรวจสอบได้!!

en: Great, authenticated successfully!!
th: เยี่ยมมาก รับรองสำเร็จ!!

en: Your Quickemailverification API Key could not be authenticated!!
th: ไม่สามารถตรวจสอบคีย์ Quickemailverification API ของคุณได้!!

en: Great, Quickemailverification authenticated successfully!!
th: เยี่ยมมาก ยืนยันตัวตนผ่านอีเมลด่วนสำเร็จแล้ว!!

en: Great, Quickemailverification authenticated successfully but you don't have enough credit to use this service.
th: เยี่ยมมาก ตรวจสอบสิทธิ์การยืนยันอีเมลด่วนได้สำเร็จ แต่คุณไม่มีเครดิตเพียงพอที่จะใช้บริการนี้

en: Great, bigdatacloud authenticated successfully!
th: รับรองความถูกต้อง bigdatacloud ที่ยอดเยี่ยมสำเร็จแล้ว!

en: AntiFraud: Bigdatacloud credentials not authenticate or your quota limit has been exceeded!
th: การต่อต้านการฉ้อโกง: ข้อมูลรับรอง Bigdatacloud ไม่ผ่านการรับรองความถูกต้องหรือเกินขีดจำกัดโควต้าของคุณ!

en: Your Trust Swiftly API Key could not be authenticated!!
th: ไม่สามารถรับรองความถูกต้องของคีย์ Trust Swiftly API ของคุณได้!!

en: Your Trust Swiftly Base URL could not be validated!!
th: URL ฐาน Trust Swiftly ของคุณไม่สามารถตรวจสอบได้!!

en: Great, Trust Swiftly authenticated successfully!!
th: เยี่ยมมาก เชื่อถือได้อย่างรวดเร็ว รับรองความถูกต้องสำเร็จ!!

en:  Please get verified with Trust Swiftly, and then try again.
th:  โปรดรับการยืนยันกับ Trust Swiftly แล้วลองอีกครั้ง

en: Sr No
th: หมายเลขอาวุโส

en: Name
th: ชื่อ

en: Date
th: วันที่

en: Action
th: การกระทำ

en: Download
th: ดาวน์โหลด

note: translators: %s: learn more link
en: By using this extension, you may be storing personal data or sharing data with an external service. <a href="%s" target="_blank">Learn more about how this works, including what you may want to include in your privacy policy.</a>
th: เมื่อใช้ส่วนขยายนี้ คุณอาจจัดเก็บข้อมูลส่วนบุคคลหรือแบ่งปันข้อมูลกับบริการภายนอก <a href="%s" target="_blank">เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับวิธีการทำงาน รวมถึงสิ่งที่คุณอาจต้องการรวมไว้ในนโยบายความเป็นส่วนตัวของคุณ</a>

en: Billing address does not match shipping address
th: ที่อยู่สำหรับการเรียกเก็บเงินไม่ตรงกับที่อยู่ในการจัดส่ง

en: Ordered from a risk billing_method
th: สั่งซื้อจากความเสี่ยง billing_method

en: Billing phone number does not match with Billing country
th: หมายเลขโทรศัพท์สำหรับการเรียกเก็บเงินไม่ตรงกับประเทศสำหรับการเรียกเก็บเงิน

en: Ordered from a risk country
th: สั่งจากประเทศเสี่ยง

en: Customer ordered from behind a proxy.
th: ลูกค้าสั่งจากด้านหลังพร็อกซี

en: This is the customer's first order with this billing details.
th: นี่เป็นคำสั่งซื้อแรกของลูกค้าที่มีรายละเอียดการเรียกเก็บเงินนี้

en: Email is a known free email address.
th: อีเมลเป็นที่อยู่อีเมลฟรีที่รู้จัก

en: Customer order geo location mismatches billing/shipping address.
th: ตำแหน่งทางภูมิศาสตร์ของคำสั่งซื้อของลูกค้าไม่ตรงกับที่อยู่สำหรับการเรียกเก็บเงิน/การจัดส่ง

en: Order exceeds maximum amount.
th: คำสั่งซื้อเกินจำนวนสูงสุด

en: Order is an international order.
th: การสั่งซื้อเป็นการสั่งซื้อระหว่างประเทศ

en: Customer IP address did not match given billing country.
th: ที่อยู่ IP ของลูกค้าไม่ตรงกับประเทศสำหรับการเรียกเก็บเงินที่ระบุ

en: IP address ordered with multiple order details in the past
th: ที่อยู่ IP ที่เรียงลำดับโดยมีรายละเอียดคำสั่งซื้อหลายรายการในอดีต

en: Score returned by Minfraud Factors exceeds the allowed value.
th: คะแนนที่ส่งคืนโดย Minfraud Factors เกินค่าที่อนุญาต

en: Score returned by Minfraud Insights exceeds the allowed value.
th: คะแนนที่ส่งคืนโดย Minfraud Insights เกินค่าที่อนุญาต

en: Score returned by Minfraud exceeds the allowed value.
th: คะแนนที่ Minfraud ส่งกลับเกินค่าที่อนุญาต

en: Email address is from a high-risk domain.
th: ที่อยู่อีเมลมาจากโดเมนที่มีความเสี่ยงสูง

en: IP address ordered multiple orders in the last
th: ที่อยู่ IP สั่งซื้อหลายรายการในครั้งล่าสุด

note: translators: 1. order ID, 2. resik score.
en: An order with ID #%1$s scored a Risk Score of %2$s.
th: คำสั่งซื้อที่มี ID #%1$s ได้คะแนนความเสี่ยงที่ %2$s

note: translators: 1. start of link, 2. end of link.
en: %1$sClick here to view the order.%2$s.
th: %1$sคลิกที่นี่เพื่อดูคำสั่งซื้อ%2$s

note: translators: 1. start of link, 2. end of link.
en: %1$sClick here to verify the order.%2$s.
th: %1$sคลิกที่นี่เพื่อยืนยันคำสั่งซื้อ%2$s

en: Anti Fraud Dashboard
th: แดชบอร์ดต่อต้านการฉ้อโกง

en: Orders Detected
th: ตรวจพบคำสั่งซื้อ

en: Needs Attention
th: ต้องการความสนใจ

en: Recent Order Data
th: ข้อมูลการสั่งซื้อล่าสุด

en: Last 24 Hours Update
th: อัปเดต 24 ชั่วโมงล่าสุด

en: Total Transaction Amount
th: มูลค่าธุรกรรมทั้งหมด

en: Total Number of Orders
th: จำนวนการสั่งซื้อทั้งหมด

en: Medium Risk Orders
th: คำสั่งที่มีความเสี่ยงปานกลาง

en: High-Risk Orders on Hold
th: คำสั่งที่มีความเสี่ยงสูงถูกระงับ

en: Fraudulent Orders Cancelled
th: คำสั่งซื้อที่ฉ้อโกงถูกยกเลิก

en: High-Risk Net Transaction
th: ธุรกรรมสุทธิที่มีความเสี่ยงสูง

en: Emails Blocked
th: อีเมลถูกบล็อก

en: Paypal Verification
th: การยืนยันเพย์พาล

en: Spent
th: ค่าใช้จ่าย

en: Status
th: สถานะ

en: Orders Breakdown
th: รายละเอียดคำสั่งซื้อ

note: translators: 1. order ID, 2. resik score.
en: Hi there. Order with ID #%1$s scored a Risk Score of %2$s.
th: สวัสดี. คำสั่งซื้อที่มี ID #%1$s ได้คะแนนความเสี่ยง %2$s

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Docs
th: เอกสาร

note: translators: 1. start of link, 2. end of link.
en: In order to continue %1$s"Geo Location Match"%2$s service, our provider Bigdatacloud now requires you to sign up and get the api key. To obtain an api key you can %3$sregister here%4$s.
th: เพื่อให้บริการ %1$s"การจับคู่ตำแหน่งทางภูมิศาสตร์"%2$s ต่อไป ผู้ให้บริการ Bigdatacloud ของเราต้องให้คุณลงชื่อสมัครใช้และรับคีย์ API หากต้องการรับคีย์ API คุณสามารถ %3$sลงทะเบียนที่นี่%4$s

en: This email id is blocked.
th: รหัสอีเมลนี้ถูกบล็อก

en: This IP Address is blocked.
th: ที่อยู่ IP นี้ถูกบล็อก

note: translators: %s: order time span
en: You have reached maximum number of allowed orders in %d hours. Please try again later.
th: คุณมีคำสั่งซื้อที่อนุญาตถึงจำนวนสูงสุดใน %d ชั่วโมงแล้ว กรุณาลองใหม่อีกครั้งในภายหลัง.

note: translators: 1. start of link, 2. end of link.
en: Please consider enabling reCaptcha in the Anti Fraud plugin %1$ssettings%2$s to help prevent Velocity attacks.
th: โปรดพิจารณาเปิดใช้งาน reCaptcha ในปลั๊กอิน Anti Fraud %1$ssettings%2$s เพื่อช่วยป้องกันการโจมตี Velocity

en: This email id is blocked
th: รหัสอีเมลนี้ถูกบล็อก

en: Unblock
th: เลิกบล็อก

note: translators: 1. start of link, 2. end of link.
en: Please install and activate %1$sWooCommerce%2$s in order for the WooCommerce Anti Fraud extension to work!
th: โปรดติดตั้งและเปิดใช้งาน %1$sWooCommerce%2$s เพื่อให้ส่วนขยาย WooCommerce Anti Fraud ทำงานได้!

en: Invalid recaptcha.
th: แคปช่าไม่ถูกต้อง

en: You are not a human, please refresh page.
th: คุณไม่ใช่มนุษย์ โปรดรีเฟรชหน้า

en: Could not get response from recaptcha server, please refresh page.
th: ไม่สามารถรับการตอบกลับจากเซิร์ฟเวอร์ recaptcha โปรดรีเฟรชหน้า

en: Recaptcha not responding, please refresh page.
th: Recaptcha ไม่ตอบสนอง โปรดรีเฟรชหน้า

en: PayPal Verification Done.
th: การยืนยัน PayPal เสร็จสิ้น

en: Captcha
th: แคปช่า

en: Recaptcha is a required field.
th: Recaptcha เป็นช่องที่ต้องกรอก

en: Could not get response from recaptcha server.
th: ไม่สามารถรับการตอบกลับจากเซิร์ฟเวอร์ recaptcha

en: Could not verify request.
th: ไม่สามารถตรวจสอบคำขอได้

en: Fraud Action
th: การกระทำฉ้อโกง

en: Fraud Check
th: การตรวจสอบการฉ้อโกง

en: Processing..
th: กำลังประมวลผล..
